• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lại vấn đề sóng của atom exec..help..hic

12131986

không biết sao con atom exec của mình sau khi up rom nhìu lần thì cứ khoản 5,10 phút nó lại search sóng.có khi ko nhận sim nữa luôn..nhưng chỉ vài giây là sóng căng tròn rồi sau 5,10 phút em nó lại search..:-?(tức cái đang xài ngon lành cái bị dính chưởng ..hii)

lúc trước mình up lại rom gốc 5.0 rồi up only lên rom 6.5 của bác khoa_ha thì xài bình thường,thấy có bản rom mới mình dơ về up thì bi sóng chập chớn như vây luôn.
mình đã up lại nhìu bản rom nhưng tình hình vẫn ko thay đổi gì cả..có test thử bản rom ship luôn rùi mà vẩn bị tình trạng này..

v bác nào từng cải thiên được tình trạng này thì giúp mình nghen..mình gửi chủ đề này mong được anh em giúp đỡ và cho những người bị tình trang giống mình vào nghiên cứu luôn..atom hình như cũng bi lỗi nhỉu vế sóng sánh lém.
:-??:-??:-??

12131986

tíc tắc..tíc tắc..bi giờ là 2h10 phút ...sáng..tình hình đã úp qua 3 bản rom mà chưa fix lỗi được cho em nó.:-/.đành phải nhờ cao nhân bốn phương rùi....z..z..z..khò..khò..xin chân thành cảm ơn các bạn trước ..:)

12131986

mình đã dem no ra tiệm và thay con chíp radio nhưng tình hình vẫn ko biến chuyển...ông thợ nói ko biết là bị chập chỗ nào..phải để máy lại để ổng kiểm tra mấy cái tụ gì đó..tình hình có vẻ khó chữa lắm..bác nào biết chính xác bệng này thì chỉ cho mình nghen..

TaQuangDuc

đầu tiên là nhầm lẫn trong việc chip Radio, nếu đang bình thường mà upROM xong lại bị thì là do ROM rồi. Radio đã bị Driver khác quản lý.
Bạn thử với 1 sim của hãng khác xem có còn bị không ;)
bệnh sóng của Atom Exec nhiều khi chỉ cần thay sim mới là lại ngon lành

12131986

đầu tiên là nhầm lẫn trong việc chip Radio, nếu đang bình thường mà upROM xong lại bị thì là do ROM rồi. Radio đã bị Driver khác quản lý.
Bạn thử với 1 sim của hãng khác xem có còn bị không ;)
bệnh sóng của Atom Exec nhiều khi chỉ cần thay sim mới là lại ngon lành
thanks mod..mình đã mua một sim viettel gắn vào nhưng vẫn vậy..vì trước đây máy bị sạc pin ko vô,rồi mình dem ra thợ làm lại cái đuôi sạc,lúc về ỉ y ko kiểm tra sóng sánh mà úp rom luôn nên mình cũng ko biết là bị rom hay bi phần cứng nữa.nhưng mình đã úp hầu hết các bản rom chuẩn trên diễn đàn rồi mà ko được..còn về phần cứng thì thợ nói kiểm tra ko biết là bị chập tụ nào..bro nào có cao kiến thì giúp mình nghen:-??

TaQuangDuc

nói chung là ghét nhất mang máy cho thợ, thợ với chẳng thuyền, minh toi 2 cái máy về tay thợ rồi, nên rất mất niềm tin.
Máy bạn ra thợ rồi là mình cũng bó tay, chẳng dám chuẩn bệnh nữa, thôi dùng làm PDA tạm vậy!

12131986

nói chung là ghét nhất mang máy cho thợ, thợ với chẳng thuyền, minh toi 2 cái máy về tay thợ rồi, nên rất mất niềm tin.
Máy bạn ra thợ rồi là mình cũng bó tay, chẳng dám chuẩn bệnh nữa, thôi dùng làm PDA tạm vậy!

uh.đồng ý với bạn.thợ đt bi giờ chán lắm..đành phải dùng làm pda thôi vậy.:-??

potatoes

Đầu tiên xin gửi lời chúc năm mới đến các bác! mình cũng đang xài atom exec chưa up rom bao giờ nhưng sóng cũng chập chờn lắm! bù lại mình có cậu bạn sửa máy rất OK và cũng rất nhiệt tình với anh em xài o2! bạn thử mang dến Viễn Liên (ngay ngã 4 Hùng Vương - Trần Phú Q5) gặp Tuấn, bảo đảm hết bực mình liền!
mình cũng định up rom lên 6.5 nhưng còn hơi gà nên chưa dám thử, hi vọng có bác nào rành chỉ dùm, xin hậu tạ!!!!!!!!:p