• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm cách nào để vô dược admin của xp

hungdqk

Các bác ơi máy tính ở cty em nó chỉ cho nv cái quyền limited thui nên muốn cài thêm cái gì vào cũng ko được, mấy lần định dùng đĩa boot nhưng mà lại ko có ổ CD cộng thêm nữa đĩa boot đó lại xóa pass đi chứ ko tìm được pass của admin. Bác nào có cách kiếm được cái pass của admin ko cho em cách với

Hungnokia3300

Well-Known Member
Bạn gỡ bỏ pin CMOS đi khoảng 15 phút và lắp lại xem có được không nào :D

khanhhohoang

Theo tôi thì bạn nên tôn trọng quy định của Công Ty, nếu muốn sử dụng các phần mềm khác thì bạn nên xử dụng phần mềm dạng portable, bạn cứ post yêu cầu thì anh em sẽ tìm giúp cho.

nguyenvansang

Well-Known Member
:D! Có thuốc cho bạn đây: Khi bạn bật nguồn => nhấn F8 liên tục để vào Safe Mode. Thế là bạn có thể tha hồ mà Change pass AD min nhá :D! Chúc thành công sau khi đã phá được máy của Cty (mình vẫn dung cách này để cài đặt phần mềm vào máy thầy giáo :D)

Hungnokia3300

Well-Known Member
Vào safe mode thì sẽ vào được tài khoản admin nhưng tài khoản này chưa phải là tài khoản admin chính. Tài khoản administrator mới có hiệu lực cao nhất. Nhưng cái này mà cũng đặt pass thì chỉ còn cách dùng đĩa hiren's boot thôi

hungdqk

Ko pác nào có cách để mình bít được pass của admin ah. Mình cần nhất là bít được pass của admin cơ

hena

Ko pác nào có cách để mình bít được pass của admin ah. Mình cần nhất là bít được pass của admin cơ
có một cách dễ lắm, gửi mail cho ku IT admin đấy, người ta đã không muốn pác cài chương trình lỡ bị kiểm tra bản quyền thì khi ấy pác có dám nhận là mình cài không hay là bỏ của chạy lấy người ...thôi hãy tôn trọng người làm IT chút nào....vậy hen muốn cài chương trình gì thì alô cho hắn, hắn qua hắn cài cho...:D

Anhtoitb

Nếu bác có được cái Tua vít ở đó thì tháo ngay cái ổ cứng và mang về nhà cắm vô máy mình làm ổ khách sau đó dùng phần mềm tìm pass để tìm tất cả các user & Pass của các Acc trên các ổ cứng và như vậy bạn sẽ có pass của Administrator. OK chưa!

O2XDAEXEC

Nếu bác có được cái Tua vít ở đó thì tháo ngay cái ổ cứng và mang về nhà cắm vô máy mình làm ổ khách sau đó dùng phần mềm tìm pass để tìm tất cả các user & Pass của các Acc trên các ổ cứng và như vậy bạn sẽ có pass của Administrator. OK chưa!

Anh Tới nói vậy thì quá dễ rồi,ai làm cũng được,kaka:D:D:D

hungdqk

Cách này cũng được đấy nhưng mà em ko có soft tìm pass. Anh có thể share lên cho em voi dc ko

nguyenvansang

Well-Known Member
Vào safe mode thì sẽ vào được tài khoản admin nhưng tài khoản này chưa phải là tài khoản admin chính. Tài khoản administrator mới có hiệu lực cao nhất. Nhưng cái này mà cũng đặt pass thì chỉ còn cách dùng đĩa hiren's boot thôi

Thế hóa ra vẫn chưa phải là chủ thực sự à ;). Ngoài các chơi đĩa Hiren's Boot thì cũng hết cách rồi ạ.X-(
Pùn thật đó

phenmientay

@hungdqk : có 1 cách là tạo đĩa hiren's boot bằng đĩa usb. Sau đó boot bằng đĩa usb, vào xóa pw admin.

thangbengangnguoc

Anh Tới nói dễ nhỉ,nhỡ đem ổ cứng về nhà công ty truy ra được thi làm sao:-?:-?.

Chúc Vui!!!!

khanhhohoang

Mạng IT của một công ty là sự sống còn của công ty đó, nếu bạn cài phần mềm có chứa Troịan hoặc Backdoor thì tất cả bí mật công ty sẽ lộ ra hết, lúc đó bạn có dũng cảm đứng ra nhận trách nhiệm không?
Đề nghị Mod xem lại tính hợp lệ của topic này.

hungdqk

Ko ko mạng ở cty mý nv chẳng có cái gì hết cả, có mỗi in tài liệu word với lại đọc báo nên nghịch thoải mái. có bác nào có cách dò pass cho em xin với

coolface

phần mềm dò pass mà free yếu lắm...nếu bạn thik thì có thể vô google tìm kiếm với tiêu đề "bỏ pass winrar" ^^ nhưng đến winrar nó còn ko dò được huống hồ dò window
túm lại việc phá bỏ pass của hệ điều hành thì làm được ^^ còn dò ra pass thì với mức độ chúng ta chưa làm được... khuyên bạn nên từ bỏ ý định đó đi ^^