• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm sao để gỡ bộ icon cài bằng file sis

fanheo

em vừa cài bằng file sis cái bộ icon neon. Em muốn uninstall để thử bộ khác nhưng máy thông báo là cannot uninstall. Giờ phải làm sao ạ? em đã thử cài đè bộ khác (cũng bằng file sis) nhưng ko được :(

Son_Nguyen

em vừa cài bằng file sis cái bộ icon neon. Em muốn uninstall để thử bộ khác nhưng máy thông báo là cannot uninstall. Giờ phải làm sao ạ? em đã thử cài đè bộ khác (cũng bằng file sis) nhưng ko được :(

Bạn đã hack máy chưa? Nếu hack được rồi thì dùng Swiss Manager Pro vào phần Setting để Reclaim Memory ở Level 3 rồi tắt Activity menu & Main menu đi là uninstall được ngay thôi. Mà bạn dùng máy gì vậy?

lamquangtu

1) Hack rồi thì mới cài cái file sis đấy được chứ
2) Trong trường hợp này mình nghĩ bạn chưa chuyển CapsSwitch sang OFF rồi. Bộ icon đó mình cũng đã cài rồi và gỡ đi bình thường mà.

Bạn thử chuyển CapsSwitch sang OFF rồi uninstall xem được không nhé.

calvinklein87

cái này cũng là vấn đề nan giải của nhiều ng ... mình cũng 1 time cài và xóa nhưng cái được cái ko??? đã tắt hết mọi thứ và làm đủ cách nhưng ko xóa được tùy bộ icon thui...toàn fai format và cài lại từ đâu
file chép thì tiện đó nhưng ko muốn dùng thì phải mò vào xóa đi từng cái...mệt chết cha nên jo để mặc định lun bùn....

handsome_goat

Ko cần đâu bạn ạ, đơn giản thôi
Lấy file mình gửi kèm ở dưới nhé.
Xóa đuôi .7z đi thui nhé (file to hok cho gửi kèm nên mình rename :D)
Cài vào rồi vào, mở chương trình vừa cài xong, More -> Stop StandBy and Main Menu
Xong rùi, vào Tools -> File Manager -> Uninstall xóa file icon sis như bình thường, restart là ok
Bảo đảm hok sao :)) trước tớ cũng vậy mừ
Chúc may mắn

kazeron2003

còn đối với các file chép, thì muốn xóa mình làm sao mọi người ? ko lẽ phải nhớ đúng tên, xóa từng cái ah ?
thông cảm, mình gà, vì đó giờ mình chưa dám mod icon !:(

CongVoi

Super V.I.P
còn đối với các file chép, thì muốn xóa mình làm sao mọi người ? ko lẽ phải nhớ đúng tên, xóa từng cái ah ?
thông cảm, mình gà, vì đó giờ mình chưa dám mod icon !:(

Khi muốn thay bộ khác,thì bạn chỉ cần mở Cap off lên rồi chép đè là đc thôi!!!

kazeron2003

còn nếu muốn trở về icon mặc định thì làm sao CongVoi ơi ?

nếu xóa hết các file trong C ->> resource -->> Apps thì sẽ trở về icon cũ, và các chương trình mình cài cũng bị xóa lun -->> phải chép C/Resource/aps lại trước có đúng hem mod ?

mình chép, xóa vậy có ảnh hưởng gì đến máy ko vậy ?hix, mình hơi lo, nên tới giờ chưa dám thử đổi giao diện :-/:-??

CongVoi

Super V.I.P
còn nếu muốn trở về icon mặc định thì làm sao CongVoi ơi ?

nếu xóa hết các file trong C ->> resource -->> Apps thì sẽ trở về icon cũ, và các chương trình mình cài cũng bị xóa lun -->> phải chép C/Resource/aps lại trước có đúng hem mod ?

mình chép, xóa vậy có ảnh hưởng gì đến máy ko vậy ?hix, mình hơi lo, nên tới giờ chưa dám thử đổi giao diện :-/:-??

Mod Icon đơn giản lắm mà.Ko ảnh hưởng gì cả đâu.Cứ mod thoải mái,đã mod đc rồi thì không bao h muốn quay lại nữa đâu.Lo nhìu chóng già đấy :D

kazeron2003

:)) hị hị, mình làm đc rồi, thay đổi qua các bộ icon khác nhau , cuối cùng thấy bộ vista and more là đẹp nhất
vài bữa bớt bệnh làm biếng tự làm 1 bộ mí đc >:)

ah, mà bộ icon dành cho P9xx thì W9xx với P1i ko xài đc phải ko CongVoi :-??

Boykinhdi

xài vô tư luôn,đã thử mấy bộ khuyến cáo cho p9 mà cài vô w950 chạy được hết yên tâm mà cài nhé

eternal_vnn

nhớ là restart vài lần cậu ạh,máy nó không chuyển hết icon chỉ sau 1 lần reset đâu,vài lần nó mới đọc và hiển thị hết cả bộ icon cơ :D

omegalx1904

Mình cũng bị tình trạng giống như bạn fanheo vậy đó.................làm theo cách mà các bác hướng dẫn bên dưới cũng không được..............các bác chỉ giúp em cách format ổ C với.................em Master reset máy lần rồi mà chả ăn thua...............hixhixhix

shadow141206

Mình cũng bị tình trạng giống như bạn fanheo vậy đó.................làm theo cách mà các bác hướng dẫn bên dưới cũng không được..............các bác chỉ giúp em cách format ổ C với.................em Master reset máy lần rồi mà chả ăn thua...............hixhixhix

Master không đc thì hard reset luôn đi ;;). Vào service menu bằng cách : jogdial up * 2 lần jogdial down * jogdial down *. Rồi chọn hard reset !!! Xong :D

kazeron2003

mình thấy đâu có cần restar gì đâu, chỉ cần trước khí chép icon, mở swiss Mgr pro lên, mở setting, chuyển Memory reclaim sang lv 3, reclaim 1 lần, sau đó, chép bộ icon vô, reclaim 1 lần nữa, icon tự động đổi mà, nếu chưa đổi hết reclaim vài lần nữa là xong !
Như vậy đâu có cần restar máy đâu ! Mình toàn làm thía đó ;;)