• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm sao để hạ ROM 7.0.7008 xuống 7.0.7004?

hoangdole

Em hiện đang dùng HTC HD7, bản ROM đầu tiên khi mua máy là 7.0.7004 và em đã unlock máy bình thường.
Hôm rồi Zune nó tự động update máy em lên 7.0.7008 và bây giờ ko thể unlock máy đc nữa.
Bác nào biết cách hạ ROM từ 7.0.7008 xuống bản 7.0.7004 để unlock được giúp em với.
Thanks

edmundo2203

Khi update từ 7004 lên 7008 thì máy sẽ không bị mất unlock đâu bạn.Còn bạn muốn về lại 7004 thì up lại bản Rom ship là được.Thân!

hoanganh174

Khi update từ 7004 lên 7008 thì máy sẽ không bị mất unlock đâu bạn.Còn bạn muốn về lại 7004 thì up lại bản Rom ship là được.Thân!

Tức là nếu update lên phiên bản 7008 vẫn cài được Apps và games đúng ko Edmundo? Tại vì hnay máy mình Tmobile nhận được thông báo Update rồi nên mình đang phân vân suy nghi xíu :)

anhnt01788

Tức là nếu update lên phiên bản 7008 vẫn cài được Apps và games đúng ko Edmundo? Tại vì hnay máy mình Tmobile nhận được thông báo Update rồi nên mình đang phân vân suy nghi xíu :)

Up lên bản 7008 vẫn giữ nguyên dữ liệu, app và máy vẫn không bị khoá. Sáng nay Tmobile cho cập nhật lên 7008 rồi. Mình ấn update xong thấy vẫn ko bị khoá, mừng quá chơi tuột lên NODO theo cách của bác TOM -> Cũng ko bị khoá, Quá đã...

hoanganh174

mình cũng vừa up luôn nè hihi, thế chới lên Nodo theo cách bác Tom là sao bác anhnt01788

hoangdole

Vấn đề là máy của em hiện tại đã bị lock với phiên bản 7008.
Vậy bác nào giúp em un lock với phiên bản này hoặc cho em xuống 7004 để em tự unlock.
Mong lắm thay

hoangdole

Thanks các bác, em đã unlock được rồi.
Đang update lên NODO, nín thở chờ đợi.
30p rồi mà vẫn chưa xong, sốt ruột quá

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

Báo cáo máy em đã uppdate lên bản 7.0.7390.0 thành công rồi và đã có thêm chức năng copy & paste

Chỉnh sửa cuối:

vinhhuynh1

Anh em cho mình hỏi mình mới mua HD7 đã úp rom nodo 7.0.7390.0 rồi nhưng máy không cài app được. Bi giờ phải làm như thế nào để cài 1 số ap cho cái máy thêm phần thú vị. Thank Anh em vì mới xài nên k biết nhiều, nhờ anh em hướng dẫn dùm

blackdoor

Manager
Anh em cho mình hỏi mình mới mua HD7 đã úp rom nodo 7.0.7390.0 rồi nhưng máy không cài app được. Bi giờ phải làm như thế nào để cài 1 số ap cho cái máy thêm phần thú vị. Thank Anh em vì mới xài nên k biết nhiều, nhờ anh em hướng dẫn dùm
Cách bình thường là up trở lại ROM ship có build 7004, unlock máy rồi update lên 7390.
Còn để unlock trực tiếp từ 7390 thì bạn phải nhờ ADVMOD Tom_codonthôi.

vinhhuynh1

Cách bình thường là up trở lại ROM ship có build 7004, unlock máy rồi update lên 7390.
Còn để unlock trực tiếp từ 7390 thì bạn phải nhờ ADVMOD Tom_codonthôi.[/QUOTE
Cám ơn Bạn, thôi mình đợi khi nào có anh em hướng dẫn cách onlock trên bản 7390 thì mình làm luôn. hạ xuống úp lên mình ngại quá, vì mới xài HD7 có mấy hôm nên không có nhiều kiến thức về nó. Hôm nọ có đọc 1 bài hướng dẫn cách úp rom cho HD7 của Bác Phamquang mà giờ không biết bài đó nằm ở đâu. Nếu Bạn có link cho mình xin để mình nghiên cứu thêm. (Tạm thời xem phim thôi cũng thấy mãn nguyện với em nó rồi, màn hình 16t màu hiển thị hình ảnh có khác ). Thank