• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm sao ngăn không cho ĐT Motorola(android) không sạc pin từ usb

congalete

Hic ĐT Motorola cứ cắm dây usb vào là nó sạc pin, nhìn rất bực mình mà không sao bỏ được.Nhỉu khi chỉ cắm dây vào copy tí nhạc mà pin cứ trồi sụt kiểu này rất dễ chai pin, làm sao ngăn ko cho MOTO bớt tài lanh như vậy dc không các bạn, mình xài Android MS, BF. giúp mình với....!

yeskia

Moderator
Hic ĐT Motorola cứ cắm dây usb vào là nó sạc pin, nhìn rất bực mình mà không sao bỏ được.Nhỉu khi chỉ cắm dây vào copy tí nhạc mà pin cứ trồi sụt kiểu này rất dễ chai pin, làm sao ngăn ko cho MOTO bớt tài lanh như vậy dc không các bạn, mình xài Android MS, BF. giúp mình với....!

Ko có cách nào đâu bạn ơi, bởi vì MS thiết kế cổng sạc USB mà.
Còn pin thì khó chai lắm, vì pin của MS là Li-Po, bạn cứ vô tư đi.

chengching

Cái xạc rin hư, ra ngoài mua lại 1 cái xạc rin cũ. Về xạc suýt hỏng pin. Nửa năm nay xạc usb chẳng vấn đề gì.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cái này gần như là mặc định của các dòng Android use cáp micro USB chứ k riêng gì máy Motorola vì nó vừa đóng vai trò làm kết nối vừa đóng vai trò sạc pin nên khi gắn cáp là nó kết hợp sạc pin luôn, không tắt được. Do vậy mà khi thiết kế pin nhà sản xuất cũng đã tính đến trường hợp này nên gần như việc này k ảnh hưởng đến pin nhiều. Với lại pin cũng rẻ chán nên khi nào chai thì mua pin mới thay vào chứ có gì đâu mà lo.