• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm thế nào để chia sẻ Internet của Laptop cho HD2 qua cable usb?

nguyentrunghoa

Em đang tìm cách kết nối Internet cho con HD2 thông qua cable usb nối với Laptop mà không thể thực hiện được! Bác nào đã thực hiện thành công vui lòng chia se kinh nghiệm cho em và mọi người tham khảo nhé! Thanks!

bugartiveron

nghe nói các bản Sence dùng được thì phải bác ak.em cũng chưa thử bao giờ.mà bác tìm mấy trang cũ có bàn luận về văn đề này rồi đấy

lethanh231

Chỉ các bản sense mới chia sẽ internet wa cáp đc ah bạn oi.các bản non-sense vẫn có cách làm đc nhưng người làm đc ngưòi ko ah.Bạn có thể tạo điểm phát wifi từ laptop để con HD2 bạn có thể kết nối net.Mình đang dùng cách này ,bạn có thể dùng chương trình connectify tao điểm phát wifi.(các bản Miui của langthang không kết nối đc adhoc tạo ra từ win7)

hoangxshp

Bác dow phần mềm Connectify về cài vào là oke thôi. Phần mềm này sau khi kết nối vào máy tính nó sẽ tự phát sóng wifi cho HD2 của pác kết nối vào là vi vu ngay thôi mà.

nguyentrunghoa

theo mình được biết thì Connectify chỉ hỗ trợ Win XP, máy mình đang cài Win Vista 64bit thì dùng Connectify có được không?
Bác dow phần mềm Connectify về cài vào là oke thôi. Phần mềm này sau khi kết nối vào máy tính nó sẽ tự phát sóng wifi cho HD2 của pác kết nối vào là vi vu ngay thôi mà.

concuarangme

@@ chỉ sử dụng bản free àh, khi không tạo được network có thể do đụng fải 1 số soft or application cài trc đó trong máy, vì trc khi dùng w7 thì mình đã tạo và sử dụng đc trên vista 64bit.

bocapdo11

Em cài vào láp mà ko biết cài các thông số như thế nào cả, bác chỉ giúp em với. Thanh bác

atulaphan

Phần mềm Connectify dùng cho laptop cài win 7 đây nhé bạn (mình đang dùng tốt): http://minus.com/mk752szRH
khi cài bạn: đăt tên ở Hotspot Name, đặt password ít nhất 8 ký tự, phần Internet chọn: Local Area Connection rồi Start Hotspot

nguyentrunghoa

Phần mềm Connectify dùng cho laptop cài win 7 đây nhé bạn (mình đang dùng tốt): http://minus.com/mk752szRH
khi cài bạn: đăt tên ở Hotspot Name, đặt password ít nhất 8 ký tự, phần Internet chọn: Local Area Connection rồi Start Hotspot
Híc máy của mình là WinVista 64bit đã cài conectify bản mới nhất nhưng không được!
Đổi qua Win 7 thì mất bản quyền của máy!
Ai có chiêu thức nào khác không (đừng nói e đi mua cái Modem không dây nữa nhé!)
Thanks!

bocapdo11

Cám ơn bác, Em vào link bác cho nhưng ko down đc, lên goole tìm file có tên như bác cho cài vào pc và phát wifi.
dùng HD2 cài androi bản V16 của bác Langthang để thử thấy thông báo tín hiệu tuyệt vời. chọn tiếp và nhập pass ĐT báo đang lấy địa chỉ IP.......... thi thoảng hiện lên thông báo " Ngoài vùng phủ sóng, được bảo mật bằng Wpa/wpa......"
ko vào mạng đc....... chẳng biết có phải do bản rom V16 hay do ct phát wifi. bác có kinh nghiệm gì vụ này chỉ giúp em với.

Chỉnh sửa cuối: