• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LÀM THẾ NÀO ĐỂ DÙNG PIN LÂU VỚI WM6

thinh30

Tôi đưa ra mục này để các bạn chia sẽ kinh nghiệm nghe:
Đôi khi chúng ta cài WM6 nhưng chúng ta không biết tại sao/có vẻ như WM6 ăn pin nhanh hơn WM5, tốt nhất là chúng ta có những phương tiện để đo lường hơn là cảm nhận. Theo mình bạn nên dành 4 bước:

1. Cài phần mềm BatterStatus V. 0.04.203: http://www.chi-tai.info/index.php?docid=download/cd_z&docid1=iM_cs
Nhớ cho hiển thị: mA để bạn có thể so sánh.
hình:

2. Tắt hết các "phần cứng": chuyên gia ngốn PIN như:
- Hồng ngoại: bạn phải bỏ nhận hồng ngoại trong mục set-up

- Bluetooth: nếu không xài tai nghe thì tắt đi
- Wifi...

3. Tắt 3G hay HSDPA (3.5G): cần vào communication manager 10 phím để tắt đi.
http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=68051&d=1201730095
attachment.php

có rất nhiều phiên bản communication manager 10 phím, 1 trong những link:
http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=39895&d=1180167203

hay bạn có thể làm bằng tay bằng: chọn Start Menu / Settings / Phone / Band / “GSM”

-Tắt HSDPA: vào settings/Connections chọn HSDPA Switch

hay dùng phần mềm: HTCustom1.7.cab cài vào máy và chọn tắt HSDPA
http://www.4shared.com/file/36930050/a17d6ff1/HTCustom17.html

4. Cài Radio thích hợp để tránh ăn Pin:

Cuối cùng là kiểm tra tốc độ tiêu thụ dòng lúc máy nghĩ (chế độ stanby) : ví dụ như máy tôi trinity -400 mHz dòng lúc standby (tắt màn hình) có thể đạt 22mA và như vậy có thể dùng đến 4 ngày.

Chỉnh sửa cuối:

nongthinum

bin báo sai

Các bac ơi em dùng W5 cho con EXEC, bin báo 13 % em dùng vẫn vô tư nhưng em len W6 bin báo 25 % đã phut tăt rôi. Có bác nào biết chi giùm em với Cám ơn các bác nhé. Thân:((

hakkinen

Tôi đưa ra mục này để các bạn chia sẽ kinh nghiệm nghe:
Đôi khi chúng ta cài WM6 nhưng chúng ta không biết tại sao/có vẻ như WM6 ăn pin nhanh hơn WM5, tốt nhất là chúng ta có những phương tiện để đo lường hơn là cảm nhận. Theo mình bạn nên dành 4 bước:

1. Cài phần mềm BatterStatus V. 0.04.203: http://www.chi-tai.info/index.php?docid=download/cd_z&docid1=iM_cs
Nhớ cho hiển thị: mA để bạn có thể so sánh.
hình:

2. Tắt hết các "phần cứng": chuyên gia ngốn PIN như:
- Hồng ngoại: bạn phải bỏ nhận hồng ngoại trong mục set-up
- Bluetooth: nếu không xài tai nghe bị tắt đi
- Wifi...

3. Tắt 3G hay HSDPA (3.5G): cần vào communication manager 10 phím để tắt đi.
attachment.php

4. Cài Radio thích hợp để tránh ăn Pin:

Cuối cùng là kiểm tra tốc độ tiêu thụ dòng lúc máy nghĩ (chế độ stanby) : ví dụ như máy tôi trinity -400Hz dòng lúc standby (tắt màn hình) có thể đạt 22mA và như vậy có thể dùng đến 4 ngày.

Làm thế nào để thực hiện được cái điều cuối cùng của bác nhỉ, máy standby rồi thì làm thế nào để xem được vậy bác?

thinh30

Bạn cứ tắt máy một lúc , khi mở lên đó là dòng tiêu thụ ở chế độ stanby :)

smile

BẠN ƠI TẮT HSPDA VÀO CHỖ NÀO?MÌNH KO THẤY COMMUNICATION MANAGER 10 ĐÂU CẢ?

gigaticvn

Các bac ơi em dùng W5 cho con EXEC, bin báo 13 % em dùng vẫn vô tư nhưng em len W6 bin báo 25 % đã phut tăt rôi. Có bác nào biết chi giùm em với Cám ơn các bác nhé. Thân:((

Mình cũng mấy lần up cho O2 exec, khi up lên W6 cũng hay bị như vậy, Không biết nguyên nhân ra sao, có bác nào biết ko nhỉ

hai_gv77

Đây chỉ là cách dùng pin ít hao, chứ không phải cách tăng tuổi thọ pin phải không các bác ?

NBLam

Phải tắt hồng ngoại à, thế mà mình cứ tưởng hồng ngoại ko ảnh hưởng nên để suốt, chỉ tắt Wifi và bluetooth thôi :D

T

taothichxem

Guest
hay bạn có thể làm bằng tay bằng: chọn Start Menu / Settings / Phone / Band / “GSM”
TÔI KHÔNG BIẾT LÀ NÊN DÙNG gsm900, 1800, 1900
GIUP TÔI NHÉ

loaken

Đúng rồi đấy, mình chạy WM6 thấy tốn pin quá, nhưng với dòng prophet của mình (Qtek S200) thì phải làm sao hả bác?

thinh30

Đã có bản cập nhật BatterStatus V. 0.05.001 .Cab

Đã có bản cập nhật BatterStatus V. 0.05.001

hay bản Advance, kèm thêm đồng hồ khuyến mãi :)
BatterStatus Advanced Clock V. 1.05 Beta nightly build

cài nhiều phần mềm có ảnh hường thời gian dùng pin ko nhi ??? tất nhiên là lúc ko nghịc đến nó ...
co nên cut phần mềm ơ trong window sau khi cài phần mềm(nếu tốn pin) để tiết kiểm bổ nhớ ko nhỉ...
em thấy nếu lúc sạc mà máy chưa được khởi dộng(tháo pin ra chưa khởi động) ..thì pin rât nhanh đây ...những lúc quá vội em làm vậy ...

XuanTruong

Super V.I.P
cài nhiều phần mềm có ảnh hường thời gian dùng pin ko nhi ??? tất nhiên là lúc ko nghịc đến nó ...
co nên cut phần mềm ơ trong window sau khi cài phần mềm(nếu tốn pin) để tiết kiểm bổ nhớ ko nhỉ...
em thấy nếu lúc sạc mà máy chưa được khởi dộng(tháo pin ra chưa khởi động) ..thì pin rât nhanh đây ...những lúc quá vội em làm vậy ...

Cài nhiều soft chạy nền mới tốn nhiều Pin Bạn à (Kể cả khi không nghịch đến máy)!!! Thân!

hoangPDA87

cái này là do bản Rom W6.0 mà bạn up.bạn hãy tải bản rom khác như 2.10.11 PDAVIET pin xài đến 5%.hay up lên W6.1 với bản Ranju 7.6,xài rất ổn định.nhưng nhớ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nhé(ko dùng cho phụ nữ có thai và cho con bú):))=D>:-??