• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm thế nào khôi phục E71 như ban đầu

hminh2005

Có 2 câu hỏi:
1. Đã up FW lên 300 có thể Up lại được không ?
2. Nếu muốn khôi phục lại nhu ban đầu có làm được không các bác. Nếu được xin chỉ giúp.

Thanks

hminh2005

:O format thẻ nhớ thì mắc mớ gì khôi phục lại ban đầu đc chời =))

@hminh2005: bấm *#7370# ở standby ròi Yes cái.

Bạn có thể giải thích chi tiết về chức năng này giúp. Sau khi bấm như vậy và Yes sẽ như thế nào ? Thanks

Alexandria

Cho em hỏi ké 1 câu, theo như hướng dẫn thì em hack thành cong E71 phien bản 200.xx.xx em đang muốn nâng cấp lên FW 300.x.xx. E dùng NSS để up online nhưng khi load được khoảng 30mb/102mb thì máy tính báo là ko download tiếp tục được và đề nghị em Try again, em đã làm lại nhưng cũng bị lỗi tương tự. May mắn là máy em chưa bị gì (hay là do em chưa phát hiện ra), máy vẫn hoạt động bình thường. Xin các bro chỉ giúp em ạ

neowind

mạng của bạn bị lỗi
lúc khác download típ là đc thôi :)
lừa lừa nửa đêm xem sao ^^<

thanhnhanma

Cho mình hỏi chút, máy mình đã up FW lên bản 300, nhưng khi dùng hay bị treo máy, ko vào đc menu ( mình chưa hack ), khi dùng bản FW 200 cũng hay bị vậy. Ai biết tại sao ko, mình dùng E71 màu đen

luanthieugia

Có lẽ các bác hiểu nhầm
1. Tôi đã up lên FW 300 nhưng bị lỗi. Vậy có thể up lại bản 300 này được ko ?
2. Muốn khôi phục về máy như ban đầu mình mua có thể được ?

Thanks

1: FW có thể up lại bao nhiêu lần tùy thích :D miễn sao tối thiểu = FW cũ hoặc cao hơn.
2: khôi phục như ban đầu nghĩa là lúc FW thấp hơn 300 à? Cái này mình chưa làm thử nhưng nghe nói là Khó và Nguy hiểm. Chắc phải mang ra Cửa hàng làm ;)

:O format thẻ nhớ thì mắc mớ gì khôi phục lại ban đầu đc chời =))

@hminh2005: bấm *#7370# ở standby ròi Yes cái.

*#7370# chỉ là phím tắt của khôi phục cài đặt gốc. Ko có tác dụng đối với câu hỏi của Hminh2005.
Khi đã Up FW lên 300 thì khôi phục cài đặt gốc cũng vẫn là 300 :D

Last edited by a moderator:

thienkiss3

Có 2 câu hỏi:
1. Đã up FW lên 300 có thể Up lại được không ?
2. Nếu muốn khôi phục lại nhu ban đầu có làm được không các bác. Nếu được xin chỉ giúp.

Thanks

Không nên nha bạn BB5 new hiện nay không nên hạ VER lại nha bạn . Thank bạn

hoangtuchuot

1: FW có thể up lại bao nhiêu lần tùy thích :D miễn sao tối thiểu = FW cũ hoặc cao hơn.
2: khôi phục như ban đầu nghĩa là lúc FW thấp hơn 300 à? Cái này mình chưa làm thử nhưng nghe nói là Khó và Nguy hiểm. Chắc phải mang ra Cửa hàng làm ;)
*#7370# chỉ là phím tắt của khôi phục cài đặt gốc. Ko có tác dụng đối với câu hỏi của Hminh2005.
Khi đã Up FW lên 300 thì khôi phục cài đặt gốc cũng vẫn là 300 :D
Cậu thử dùng fomat. 4 ngón xem sao