• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LAPTOP THƯƠNG HIỆU .:: SONY-VAIO ::.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Topic này là nơi để Review - Testlab - Thảo luận về phần cứng của dòng máy SonyVaio cập nhật! Không thảo luận về phần mềm hoặc cách sử dụng ở đây, các bài viết không liên quan đến yếu cầu của chủ đề đều bị Del mà không cần thông báo! Mong các thành viên ủng hộ!=D>=D>=D>​

Tham khảo thêm QUY ĐỊNH của BOX tại đây :

Last edited by a moderator:

poseidon0380

Sony: một đại gia, một thương hiệu mạnh Vaio!
cách đây vài năm sony vaio ko hề có giá dưới 2xxx USD, cực mắc, nhưng xịn! Thiết kế đẹp nhất! Nhưng lại ko bao giờ có khe đọc thẻ nhớ khác trừ thẻ của Sony! Màn hinh đẹp (dĩ nhiên), bền, pin xịn (trùm sản xuất pin mà).
Tuy nhiên, trước cuộc chiến về giá, đã làm cho chất lượng của notebook Sony giảm đáng kể!

phamthaitl

Chào cả nhà.hôm nay nhờ các cao thủ giúp đây.mình có con sony Vaio VNG_NR31Z.máy của mày có phân vùng 9GB chứa restore.từ trước mình chỉ việc khởi động.và ấn F10 là máy tự khởi dộng vào chế độ restore.cài lại máy như lúc mới mua.nhưng hôm nay mình làm thì máy ko thể vào được chế độ restore.mặc dù ổ phân vùng đó vẫn còn chứa dữ liệu.có phải hỏng file auto start ko vậy.các bạn ai biết cách khắc phục chỉ mình với.
Cám ơn nhiều.

AngelLe

Do lần đầu tiên sử dụng laptop nên không biết gì về Recovery của nó mình đã format c -> chia partition -> cài lại window. Bây giờ muốn khôi phục lại Recovery của máy thì phải làm sao?

XuanTruong

Super V.I.P
Do lần đầu tiên sử dụng laptop nên không biết gì về Recovery của nó mình đã format c -> chia partition -> cài lại window. Bây giờ muốn khôi phục lại Recovery của máy thì phải làm sao?

Nếu đã Format CẢ ổ cứng thì VÁC ra tiệm khi mua máy hoặc hãng (Hàng chính hãng) để làm lại phân vùng Recovery ẨN!:))

AngelLe

Nếu đã Format CẢ ổ cứng thì VÁC ra tiệm khi mua máy hoặc hãng (Hàng chính hãng) để làm lại phân vùng Recovery ẨN!:))

Cảm ơn bạn. Mình đã giải quyết đc rồi. Cũng may là chưa xóa cái phân vùng ẩn này.

phamthaitl

Xin các bạn giúp về ổ cứng với.

mình có máy laptop sony dùng ổ cứng ATA bây giờ bị hỏng muốn thay.nhưng ổ ATA giờ ít quá.nếu mua ổ ATA II thì có lắp được không?

nhoxheo

mấy bác pro coi giúp em thông số của con vaio này với.em hơi gà về laptop:
Hãng sản xuất: Sony VAIO E Series
/ Motherboard Chipset: Mobile Intel HM55 Express Chipset
/ Độ lớn màn hình: 15.5inch
/ Độ phân giải: WXGA (1366x768)
/ Dung lượng HDD: 500GB
/ Số vòng quay của HDD: 5400rpm
/ Loại CPU: Intel Core i3-330M
/ Tốc độ máy: 2.13GHz (3MB L3 Cache)
/ Video Chipset: Intel HD graphics (Intel GMA HD)
/ Graphic Memory: 1755MB
/ Memory Type: DDR3 PC3-10666 (1333Mhz)
/ Dung lượng Memory: 4GB
/ LAN: 10/100Base / Wifi: IEEE 802.11b/g/n
/ Loại ổ đĩa quang: BD-ROM/DVD±R/±RW/±R DL/-RAM
/ Chuột: TouchPad, Scroll, / OS: Windows 7 Home Premium
/ Tính năng khác: Headphone, Camera, VGA out, HDMI, Express Card, Microphone, eSata, Nhận dạng khuôn mặt, / Cổng USB: 3 x USB 2.0 port / Cổng đọc Card: Card Reader / Battery: 3.5giờ / Trọng lượng: 2.72kg
con này mà xài bt và chơi game vs làm 1 ít đồ họa thì mua con này được ko ạh?

ahojmimi

mấy bác pro coi giúp em thông số của con vaio này với.em hơi gà về laptop:
Hãng sản xuất: Sony VAIO E Series
/ Motherboard Chipset: Mobile Intel HM55 Express Chipset
/ Độ lớn màn hình: 15.5inch
/ Độ phân giải: WXGA (1366x768)
/ Dung lượng HDD: 500GB
/ Số vòng quay của HDD: 5400rpm
/ Loại CPU: Intel Core i3-330M
/ Tốc độ máy: 2.13GHz (3MB L3 Cache)
/ Video Chipset: Intel HD graphics (Intel GMA HD)
/ Graphic Memory: 1755MB
/ Memory Type: DDR3 PC3-10666 (1333Mhz)
/ Dung lượng Memory: 4GB
/ LAN: 10/100Base / Wifi: IEEE 802.11b/g/n
/ Loại ổ đĩa quang: BD-ROM/DVD±R/±RW/±R DL/-RAM
/ Chuột: TouchPad, Scroll, / OS: Windows 7 Home Premium
/ Tính năng khác: Headphone, Camera, VGA out, HDMI, Express Card, Microphone, eSata, Nhận dạng khuôn mặt, / Cổng USB: 3 x USB 2.0 port / Cổng đọc Card: Card Reader / Battery: 3.5giờ / Trọng lượng: 2.72kg
con này mà xài bt và chơi game vs làm 1 ít đồ họa thì mua con này được ko ạh?

nghe giống như con của mình đang dùng. chuẩn rồi bạn. mua đi. vaio đúng là thương hiệu cao cấp. mình rất hài lòng về con máy mình đang dùng(cấu hình giống y chang)

huynhtv

Member
Mình dùng Sony vaio FX113f cài win7 home , giờ cài các loại win khác từ 7 -> 8 đều không tự động sáng bàn phím khi để trong bóng tối , cài control center cũng không thấy Backlight đâu . có bạn nào làm được chỉ mình với . cám ơn !