• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Latest WM6.1 (Core 21056) - Date 03/08/2010 - XDA GlOSSYX1

minhthi

Source link http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=628026

sáng nay mình mới mới up lại cái ROM 6.1 cho con ATom thấy cũng hay, chạy nhẹ nhàng
bác nào thích thì up.Bản này là core mới nhất của 6.1 hiện nay cho Atom

Upgrade instruction:
Download and execute downloaded file, if something goes wrong, extract it and copy all files to C:\Windows\temp.
If you already running wm61 or wm65 go for OS+ExtendedROM, for wm5 user go for ALL option.

From GLOSSYX1 : Not expected for DONATION, but always appreciated it.

links
WM6.1 latest WM6.1 Core OS
Build 21056
Mediafire Clean 03/08/2010 http://www.mediafire.com/?jmjkyh4yyay
4Shared Mirror, thanks to Vincentshjuan http://www.4shared.com/file/237398237/49c69bc5/ATOM_61_OS21056_GlossyX1.html

thanks GLOSSYx1- forum xda

bansequen

nghe nói nhanh hết pin lắm há. Nhưng up thử cái coi. thank. à mà rom này office chưa vậy

trandaithieugia

diễn đàn có chức năng Thank mà bạn. Có office đó bạn. còn pin thì bình thường, dùng ổn

minhthi

nghe nói nhanh hết pin lắm há. Nhưng up thử cái coi. thank. à mà rom này office chưa vậy

ít tốn pin hơn 6.5 nha( 1 tí thôi).theo mình là thế.riêng Rom này thấy nhanh, vô web bằng UCWeb rất nhẹ nhàng.chưa thấy lỗi lầm gì cả

minhthi

@trandai thieu gia: đã dùng ROM 21054 của GLossy chưa?nó có gì khác bản này không bạn?

trandaithieugia

dùng qua cả rồi minhthi ơi. nhưng vẫn quay lại bản này. Cứ thấy có Rom mới là Up test hết. Khoái thử Rom mới quá. mà Atom dạo này buồn thiu. bên Xda dạo này cũng buồn. hic hic...

minhhong76

bản này Tui mới up thử nếu chỉ dùng 1 ứng dụng thì được, nếu dùng 2 ứng dụng trở lên thì hay " đơ " lắm (ví dụ đang chơi game Bubble Breaker, lại chạy Resco File Explorer thì đơ ngay, mặc dù Ram còn trên 20 Mb, đã dùng khoảng 5 Mb Ram), hao pin ngang với 6.5.
ActiveSync tự động kích hoạt ngay cả khi Flight mode, dùng Task Manager v3.3 xem nó là repllog.exe đóng rồi một lúc lại tự chạy ActiveSync
Nói chung Tui không thích bản 6.1 core 21056 này!

thienvuong123

bản này Tui mới up thử nếu chỉ dùng 1 ứng dụng thì được, nếu dùng 2 ứng dụng trở lên thì hay " đơ " lắm (ví dụ đang chơi game Bubble Breaker, lại chạy Resco File Explorer thì đơ ngay, mặc dù Ram còn trên 20 Mb, đã dùng khoảng 5 Mb Ram), hao pin ngang với 6.5.
ActiveSync tự động kích hoạt ngay cả khi Flight mode, dùng Task Manager v3.3 xem nó là repllog.exe đóng rồi một lúc lại tự chạy ActiveSync
Nói chung Tui không thích bản 6.1 core 21056 này!
vậy theo ý kiến đánh giá thì bản nào là good nhất

pinata

vừa up xong bản này lỗi nhiều thế(21056)
bug font tieng viet vao program thieu phan applications ,bat camera thi man hinh giat nha'y dien cuong

Chỉnh sửa cuối: