• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lấy lại hoặc bẻ khóa password của thẻ nhớ bằng cách nào?

taotoine68

Mình lỡ đặt pass cho thẻ nhớ, nhưng mà wên mất tiu. Cái USB của máy hư mất tiu, nên tạm thời mình dùng đầu đọc thẻ, nhưng mà thẻ bị đặt pass thì pc ko tiếp nhận dữ liệu. Nên nhờ các đồng chí, đồng đội, chiến sĩ gần xa giải đáp dùm thắc mắc của mình.

Posted via Mobile Device

thanhnam711

Đây nè bạn.

Bạn đặt password cho thẻ nhớ? Bạn không nhớ pass đã đặt? Bạn muốn mở thẻ nhưng không nhớ pass?

Vậy thì các bạn vào đây: C:\Sys\Data\mmcstore, sao lưu vào đâu đó file mmcstore này lại nhé!

Để xem lại pass, bạn dùng chức năng Hex Viewer của Xplorer để xem, pass của bạn là dòng chữ từ dòng thứ 3 từ dưới lên trở xuống. Như pass thẻ của mình là kojiro.

Nhớ là đặt pass xong là lưu ngay nhé! 4mat xong mà tìm thì bó tay :D

hhkkll

Nếu máy bạn đã đc 4mat thì ko thấy đc đâu. H chỉ có nc mag ra tiệm chuyên thẻ nhớ, nó có tool hỗ trợ. 1 cách khác là đút thẻ vào đt khác xài cùg thẻ và 4mat. Vì 1 số máy vẫn 4mat đc khi thẻ đã set pw.

toanhao4ever

Vậy là hết cách chắc chắn 100% ùi hả các bro!!! Thẻ kủa e bj khóa!!! Bj h lắp vào máy nó hok nhận thẻ!!! Hjx hjx lỡ tay lai format ùi!!! Hjx

tiephien1

bạn cho thẻ vào máy khác rồi 4m. như máy N95 của mình 4m không cần biết pass đâu. chỉ mỗi tội là mất hết dữ liệu. sau đó cắm thẻ vào PC, dùng các pm lấy lại dữ liệu sau khi 4m, may chăng thì cứu vãn được. thân!

toanhao4ever

Cám ơn bạn!!! Có lẽ phải mang ra wan thui!!! Vì bj h nó hok nhận máy nữa!!! Hjx hjx chả biết tại sao!!! Lắp vào thỳ máy báo hok có thẻ zô. Mà chạy chậm hẳn. Tháo ra thỳ lại chạy ngon!!! Buồn cười!!! Hjx