• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LAPTOP Lenovo IdeaPad 100: Chiếc laptop phổ thông phù hợp với học sinh

lethanhtu8893

Trong thế giới công nghệ phát triển như hiện nay, việc tìm một chiếc laptop giá rẻ nhằm phục vụ cho nhu cầu học tập quả thật là một điều rất nan giải. Và vấn đề đó hiện đang xảy ra với mình, một học sinh lớp 11 đang theo học tại một trường cấp 3 tại TP.HCM. Thực tế gia đình mình cũng không mấy khá giả, nên một chiếc laptop với tầm giá hơn 10 triệu trên thị trường hiện nay có thể nói là một điều bất khả thi. Vậy đâu là lựa chọn cuối cùng cho mình? May mắn thay, đợt vừa qua Lazada vừa bán chiếc IdeaPad 100 với mức giá cực kì tuyệt vời chỉ 5 triệu. Đây là con số tương đối phù hợp với túi tiền của gia đình mình ở thời điểm hiện tại và đồng thời cũng mang đến cho cá nhân mình một chiếc laptop tương đối mạnh mẽ, đủ sức đáp ứng hầu hết nhu cầu học tập.

Căn giữa​
Vậy đâu là những lý do khiến mình chọn chiếc IdeaPad 100 này? Lý do đầu tiên mà mình đã nói ở trên, đó chính là mức giá, thực sự gia đình mình không khá giả, mình vẫn đang là học sinh cấp 3, việc mua một chiếc laptop đắt tiền thực sự là điều ngoài tầm với. Lý do thứ hai, mình thực sự đang cần một chiếc laptop để phục vụ nhu cầu học tập, cụ thể là làm word và excel là chủ yếu, và với nhu cầu hiện tại, mình cũng không cần cấu hình quá mạnh, và IdeaPad 100 đáp ứng rất tốt yêu cầu mà mình đặt ra. Lý do cuối cùng mà mình đã chọn và yêu quý IdeaPad 100 chính là vì kích thước của máy, không như nhiều dòng máy khác trên thị trường được trang bị nhiều thứ, tạo nên kích thước quá to lớn cùng trọng lượng nặng gây khó chịu và cản trở người dùng trong quá trình sử dụng, IdeaPad 100 có độ mỏng cực kì hợp lý cùng trọng lượng nhẹ mang đến cảm giác cực kì thoải mái trong quá trình sử dụng. Và cứ như thế, mỗi lần cần làm việc nhóm trên trường, mình chỉ cần bỏ IdeaPad 100 vào túi đeo chéo và xách đi một cách dễ dàng, hầu như trong suốt quá trình di chuyển, mình còn không cảm nhận được trọng lượng của máy đang đè lên vai.

Vài dòng cảm nhận đến đây cũng nhiều, nhưng mình muốn nói thêm vài dòng nữa về hai chi tiết mà mình rất thích trên IdeaPad 100, đó chính là bàn phím và trackpad. Bàn phím của IdeaPad 100 mang lại cảm giác gõ rất tốt, phím nảy, độ phản hồi cao, và hầu như mình rất ít khi gặp phải tình trạng gõ sai chữ. Còn trackpad của máy thì cực kì tuyệt vời, trackpad của IdeaPad 100 có độ nhạy cao và rất mượt, đồng thời hỗ trợ cả đa điểm, giúp việc sử dụng hằng ngày dễ dàng hơn bao giờ hết, con chuột quen thuộc đã được mình để lại ở nhà chẳng biết từ bao giờ.

Có thể nói trong thời điểm bão giá như hiện nay thì việc tìm kiếm một chiếc laptop giá rẻ có chất lượng tốt là một điều tương đối nan giải. Và có thể nói Lenovo đã giải quyết khá tốt vấn đề này cho người dùng. Mặc dù hiện tại chỉ đang là một học sinh nhưng mình đã và đang rất tin tưởng sản phẩm của Lenovo sau khi sử dụng chiếc IdeaPad 100, mong rằng trong tương lai hãng sẽ tiếp tục cho ra mắt nhiều thiết bị phổ thông chất lượng tốt hơn cho người dùng. Dưới đây là cấu hình của Lenovo IdeaPad 100, mời các bạn tham khảo.