• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lenovo Z4070 – Sự lựa chọn tốt nhất cho laptop tầm trung

loveandroid

Đây là dòng laptop tầm trung mới nhất của Lenovo hiện nay có thiết kế đẹp và sang trọng .Ưu điểm nổi bật nhất của Z4070 không đâu khá đó là màn hình độ phân giải Full HD mà ít dòng lap tầm trung nào được trang bị vì đa số chỉ dùng độ phân giải 1366x768 mà thôi .

Máy có tùy chọn cấu hình rất tốt nên có thể mua phiên bản phù hợp với nhau cầu sử dụng của mình trong phân khúc tầm trung giá từ 14-16tr đồng .

Z4070 phục vụ nhu cầu giải trí hoàn hảo nhờ sự kết hợp tuyệt vời giữa âm thanh Home Theater Dolby kèm màn hình Full HD và VGA rời 4GB .Từ xem phim 1080p cho đến chiến game điều hoạt động trơn tru và mượt mà .

baocolor

Thiết kế đẹp quá xá :sweet_kiss: màn hình cũng quá ngon so với tầm này nữa. Chắc sẽ sớm rước ẻm về đội của mình quá :)))

quanvua8

Cho em hỏi là cái màn hình full HD có khác biệt gì xa so với màn hình HD không ạ? Em cũng đang tính đổi lap nên muốn tham khảo thử ạ. Trước giờ xài toàn tầm thấp không có màn hình full HD nên chả bao giờ quan tâm :))))

koichi1405

Cho em hỏi là cái màn hình full HD có khác biệt gì xa so với màn hình HD không ạ? Em cũng đang tính đổi lap nên muốn tham khảo thử ạ. Trước giờ xài toàn tầm thấp không có màn hình full HD nên chả bao giờ quan tâm :))))

Theo mình biết thì khi coi trên màn hình full HD thì các clip video bạn coi trên youtube hay offline mà có định dạng 1080p ấy thì nó mới ra đúng kích cỡ chuẩn và coi rất sắt nét, chi tiết. Còn nếu coi trên màn hình HD thường thì dù là card mạnh đến đâu cũng chỉ coi được chất lượng 720p thôi :)

quanvua8

Theo mình biết thì khi coi trên màn hình full HD thì các clip video bạn coi trên youtube hay offline mà có định dạng 1080p ấy thì nó mới ra đúng kích cỡ chuẩn và coi rất sắt nét, chi tiết. Còn nếu coi trên màn hình HD thường thì dù là card mạnh đến đâu cũng chỉ coi được chất lượng 720p thôi :)

Em này có cấu hình nào thấp thấp mà cũng rẻ hơn chút chút không ha :D Tình hình là em mới để dành được tầm gần 10tr à, tính đợt tết kiếm thêm ít lì xì rồi đi mua máy :D Cái cũ thì để cho em út xài chứ không bán nên chả bù được xu nào :sweat:

koichi1405

Em này có cấu hình nào thấp thấp mà cũng rẻ hơn chút chút không ha :D Tình hình là em mới để dành được tầm gần 10tr à, tính đợt tết kiếm thêm ít lì xì rồi đi mua máy :D Cái cũ thì để cho em út xài chứ không bán nên chả bù được xu nào :sweat:

Em này khoảng 10tr5 là có cấu hình core I3 với card rời GT820 rồi ấy bạn, tất nhiên là cũng màn hình full HD nhé, yên tâm mà chiến :D