• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lịch âm bản mới bởi doananhtai (20/5/09)

doananhtai

Hoan hô !
Tuy UIQ3.0 chết nhưng J2ME không chết....
Tuy rằng Ứng dụng viết bằng java không thể tung hoành ngang dọc, can thiệp sâu vào hệ thống và không chạy nhanh như ứng dụng viết bằng C++ (nhờ có sự hỗ trợ bởi SDK xây dựng riêng cho từng hệ điều hành). Nhưng bù lại như lời quảng cáo lừng danh khi phát triển ngôn ngữ Java là - "WRITE ONE RUN MANY" tức là chỉ cần viết có một lần nhưng có thể chạy rất nhiều trên hầu hết các thiết bị cầm tay....

Hy vọng, các ứng dụng mới "THUẦN VIỆT" sẽ tiếp tục ra đời theo hướng trên ngôn ngữ J2ME. Thứ nhất là các nhà lập trình non trẻ tiếp tục học hỏi đồng thời là công hiến mà không phải quá chú trọng vào một ngôn ngữ không có tương lai. Thứ hai là các fan đã lỡ quá yêu UIQ lại có cái mới để vọc cho vui.

Ý tưởng phần mềm "tử vi trọn đời" rất khá thú vị.
Xin ủng hộ hết mình....
Để góp vui, mình có lấy cái amlich.jar phiên bản 1.5 của cây đại thủ HỒ NGỌC ĐỨC.
Thêm cái giao diện lịch "ngày" vào.
Vì trình độ có hạn nên lich block này còn xấu quá...các bạn xài tạm vậy

hướng dẫn:

Ở cả hai giao diện ngày và tháng
1, q => giảm 1 ngày
2, ư => tăng 1 ngày
3, e => giảm 1 tháng
4, r => tăng 1 tháng
7, u => giảm 1 tuần
8, i => tăng 1 tuần
9, o => giảm 1 năm
0, p => tăng 1 năm

Ở giao diện ngày
vuốt từ trái qua phải => giảm 1 ngày
vuốt từ phải qua trái => tăng 1 ngày
vuốt từ dưới lên => giảm 1 tháng
vuốt từ trên xuống => tăng 1 tháng
(Có làm màn hình chạy qua chạy lại, chạy lên, chạy xuống giống IPhone, nhưng chạy chậm như con rùa bò khó chịu quá nên bỏ luôn rồi.)

Ở giao diện tháng
5, t => chuyển sang ngày

Mong chờ các designer thiết kế lại hình ảnh cho cái block này đẹp hơn...
Nếu có ủng hộ tinh thần và vật chất thì gởi cho cây đại thủ HỒ NGỌC ĐỨC nhen, mình chả có công cán gì ở đây, chỉ bỏ ra có 1 ngày để thêm cái giao diện "ngày" mà thôi (mà cũng còn xấu xí quá - tại trình độ mỹ thuật quá ẹ, lực bất tòng tâm mà lị).

doananhtai@yahoo.com

NHỚ ĐỔI TÊN LichAm.7z THÀNH LichAm.jar NHEN CÁC BẠN

anhcu

Thanks

Em cám ơn anh Tài nhiều lắm, trong tất cả các lịch âm chạy java cái này đầy đủ nhất , so với lịch vạn niên của đoàn viết nghiễm ( có thi phí) ., bẩn này chạy rất nhanh và giao diện rât dễ sử dụng . Cám ơn anh Tài nhiều lắm

kentv009

thanks bác tài ^^ bác toàn dùng hình nền nhà bác để làm icon cho chương trình hok à ^^ !!! nhìn ngộ wá

yeu_doi

Cảm ơn Anh Tài rất nhiều cài này hay quá, mình hay phải coi ngày ta có cái nay quả là rất tuyệt vời.

Eleien

hic, sao mình cài lịch của anh Tài xog giờ k ins hoặc unins đc nữa zị? giờ làm gì cũg toàn bị corrupt. có ai cài xog bị zị k? :((

Caohieu88

hic, sao mình cài lịch của anh Tài xog giờ k ins hoặc unins đc nữa zị? giờ làm gì cũg toàn bị corrupt. có ai cài xog bị zị k? :((

Bạn kiểm tra lại xem, anh em dùng bản này rất tốt mà!!! Chứ mình chưa thấy cài chương trình mà ảnh hưởng chương trình khác cả, còn nếu uninstall báo Corrupt thì có thể do bạn cài vào thẻ nhớ và bây giờ do thẻ bị lỗi rồi!

kentv009

Bạn kiểm tra lại xem, anh em dùng bản này rất tốt mà!!! Chứ mình chưa thấy cài chương trình mà ảnh hưởng chương trình khác cả, còn nếu uninstall báo Corrupt thì có thể do bạn cài vào thẻ nhớ và bây giờ do thẻ bị lỗi rồi!

format lại thẻ đi ^^ ;;)

thanhtamlx

cái độc đáo là giao diện chính mang đậm phong cách lịch "ta" đấy, nếu mà vuốc chạy ngang dọc lên xuống được nhanh thì coi đã con mắt luôn, cho nó bằng em bằng chị như thằng Iphone thì tuyệt. Thanhks doananhtai!

h2_viethoang

Phần mềm hay, bác nào resize xuống 240x320 để em cài cho nokia thì tốt quá. Thanks. Test thử xem được nhưng chữ bị chồng nhau :D

NokuaN70

Well-Known Member
Giải nén ra copy vào đâu bác Tài ơi , mới dùng UIQ3.0 ngọng quá

Bạn Rename từ LichAm.7z thành LichAm.jar, chép vô thẻ nhớ rồi dùng File manager mở ra cài đặt nhé. Posted via Mobile Device

kdv2108

Active Member
Hoan hô bác Đoàn,giao diện khá đẹp, dễ xem.Bác xem cải thiện thêm một số thứ nữa là tuyệt:
-Vuốt chuyển trang kiểu I-phone
-Cải thiện giao diện ở kiểu tháng
-Thú thật nhiều lúc muốn nó chạy ngầm nhưng tốn ram quá( khoảng 4-5 mb)

thdh

Em dow về giải nén ra nhưng không biết cài đặt từ chỗ nào
Có 4 thư mục: TAI, META-INF, DUC,COM và resources, javatheme, LichAm
Vậy em cài từ cái nào vậy các Bác?
Giúp em vì em còn gà lắm.

tommynguyen1961

Em dow về giải nén ra nhưng không biết cài đặt từ chỗ nào
Có 4 thư mục: TAI, META-INF, DUC,COM và resources, javatheme, LichAm
Vậy em cài từ cái nào vậy các Bác?
Giúp em vì em còn gà lắm.

Bạn download về rôì Rename từ LichAm.7z thành LichAm.jar, chép vô thẻ nhớ và cài đặt chứ không cần giải nén ra đâu.
Chúc bạn thành công.