• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lịch Phát Sóng TIVI (Beta1)

Tom_codon

Super V.I.P
Công việc bận rộn làm cho các bạn nhiều khi bỏ lỡ những chương trình truyền hình mà các bạn yêu thích.
Nên mình viết 1 phần mềm nhỏ để giúp các bạn kiểm tra lịch phát sóng các kênh truyền hình yêu thích ngay trên chiếc điện thoại android của chính mình

Tính năng :
Kiểm tra trực tuyến lịch phát sóng của 75 kênh truyền hình trong và ngoài nước

Yêu cầu : Android OS 1.5+ , Internet GPRS,3G,wifi..

Hình ảnh :

Tải :

http://tom.x-files.lv/lps/tom.net.lichphatsong.apk

Đây là bản beta1 , ai thích dùng thì vào comment để mình viết tiếp mấy chức năng nữa nhé , còn ko đắt hàng thì thôi :ar!

Chỉnh sửa cuối:

PhongQuang

Super V.I.P
Rất hay, nhờ Tom_codon làm cho WM 1 bản với.
Các biểu tượng có thể thay thế bằng logo thật của kênh đó thì đẹp hơn

Tom_codon

Super V.I.P
Anh Quang tìm cho em logo của kênh truyền hình đi , em làm bản wm :D

Chỉnh sửa cuối:

ducdl2

Rất ủng hộ phần mềm này,sẽ không phải lo bỏ lỡ những chương trình ưa thích.Thanks!

Tom_codon

Super V.I.P
Gửi cho anh danh sách kênh em có thể cập nhật LPS nhé để anh tìm logo.

"VTV1","VTV2","VTV3","VTV4","VTV6","HTV1","HTV2","HTV3","HTV4","HTV7","HTV9","Thuần Việt","HTVC - MUSIC","HTVC - MOVIE","VietnamNet","HanoiTV","TVB8","Disney","Du Lịch","CNN","Bloomberg","Star Movies","NHK World","DW-TV","Arirang","News Asia","Fashion TV","TV5MONDE","Star World","FBNC","Phoenix Info","Star Sport","ESPN","BTV3","BTV5","Animax","Channel [V]","Vĩnh Long","HTVC - Phụ Nữ","HTVC - Gia Đình","Đồng Nai 1","Đồng Nai 2","BTV1","BTV2","BTV4","NOW-TV","Playhouse Disney","O2TV","BTV9","CCTV5","VTV9","iTV","Australia NWK","Cần Thơ","HBO","Cinemax","VCTV3","VCTV7","Boomerang","DW-TV Asia+","Hải Phòng","Cartoon Network","VTC1","VTC2","VTC3","VTC7","VTC9","Astro Cảm xúc","Info TV","VTC8","VTC10","Super Sport 1","Super Sport 2","Super Sport 3","VBC"

Đây là danh sách các kênh anh ạ

niubia

"VTV1","VTV2","VTV3","VTV4","VTV6","HTV1","HTV2","HTV3","HTV4","HTV7","HTV9","Thuần Việt","HTVC - MUSIC","HTVC - MOVIE","VietnamNet","HanoiTV","TVB8","Disney","Du Lịch","CNN","Bloomberg","Star Movies","NHK World","DW-TV","Arirang","News Asia","Fashion TV","TV5MONDE","Star World","FBNC","Phoenix Info","Star Sport","ESPN","BTV3","BTV5","Animax","Channel [V]","Vĩnh Long","HTVC - Phụ Nữ","HTVC - Gia Đình","Đồng Nai 1","Đồng Nai 2","BTV1","BTV2","BTV4","NOW-TV","Playhouse Disney","O2TV","BTV9","CCTV5","VTV9","iTV","Australia NWK","Cần Thơ","HBO","Cinemax","VCTV3","VCTV7","Boomerang","DW-TV Asia+","Hải Phòng","Cartoon Network","VTC1","VTC2","VTC3","VTC7","VTC9","Astro Cảm xúc","Info TV","VTC8","VTC10","Super Sport 1","Super Sport 2","Super Sport 3","VBC"

Đây là danh sách các kênh anh ạ

Đơn giản thôi mà bạn.Google search với từ logo+tên rồi chọn image là ra hết ngay muhf

hpnokia

Rất hay,đang cần cái này lâu rồi,hôm nay mới được viết trên Android.Thanks!

commander_HTC

Thanks mạnh luôn :D mong bro viết nhiều app cho android hơn nữa :p
Bác này có quả ảnh trong profile trông đã à nha :D

phamthang83hn

Không biết có thể thêm một số kênh của truyền hình cáp Vn được không bạn, như YanTV, SCTV....mấy kênh đấy mình hay xem, thanks

HaChau

Super V.I.P
Tom làm thêm chức năng nhắc thời gian để xem chương trình đi.
Giả sử, nhấn đè lên lịch phim, chọn "Nhắc để xem" => Hiện bảng cho phép chọn thời gian nhắc trước ... phút, chuông báo, snooze, ...
Có được tính năng này thì rất tuyệt.

lvl

Rất cảm ơn bạn đã xây dựng phần mềm này. Tôi xin góp ý một chút: do số kênh khá nhiều nên có lẽ chia thành từng nhóm như VTV vào một nhóm, VCTV vào một nhóm,... như vậy tìm kênh nhanh hơn.

jambond

Chương trình rất hay. Thank nhiều. Bạn có thể update thêm nhóm kênh của SCTV nữa là hay lắm, nhiều người đang là thuê bao của SCTV.