• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LIỆU CÓ NÊN UP RADIO VÀ IPL/SPL KHÔNG

giangnamytb

Mình đang sửa dụng O2 Neo với ROM
IPL 2.15.0001
SPL 2.15.0001
GMS 02.19.21
OS transformer 1.0
Nhưng nhiều khi về quê hoặc đi du lịch mình thấy sóng hơi yếu và khi khởi động thường rất lâu nên mình muốn tham khảo ý kiến của mọi ngươi là có nên Up RADIO VÀ IPL/SPL không hay chỉ UP RADIO thôi . Và nếu không thì nhưng trường hợp nào nên Up và trường hợp nào không nên Up RADIO VÀ IPL/SPL . Rất mong sự giúp đỡ !

giangnamytb

mình đã đọc kỹ rồi và quyết định Up RADIO lên thôi xem sóng có cải thiện được chút nào không . Up nhanh và giờ nghe gọi vẫn tốt phải lúc nào có điều kiện ra chỗ nào đó sóng yếu mới có thể kiểm định được bản RADIO mới này

truelive

mình đã đọc kỹ rồi và quyết định Up RADIO lên thôi xem sóng có cải thiện được chút nào không . Up nhanh và giờ nghe gọi vẫn tốt phải lúc nào có điều kiện ra chỗ nào đó sóng yếu mới có thể kiểm định được bản RADIO mới này

Bác đi đâu mất tiêu rồi , tình hình cải thiện như thế nào sao không vào cho anh em biết chứ

NhatNguyen

Thông số IPL/SPL như vậy là đc rồi bạn, máy G4 ko cần up làm gì. Chỉ nên up radio kh thấy sóng yếu thôi. sóng hòan tòan phụ thuộc vào radio thôi. :)

ilovep9

theo mình thấy nếu radio của original máy bạn mà sóng tốt, pin khỏe, nghe ko bị echo hay ồn thì không cần up radio làm gì, kinh nghiệm của mình là chỉ vọc rom và không động dến radio và IPL (version 2.10 là ổn nhất )

giangnamytb

Dạo này mình bạn quá nên không có thời gian lên mạng ! Mình thấy up Radio lên thì sóng tốt hơn thật. lúc trước mình vẫn thấy thi thoảng mất sóng nhưng giờ thì không thấy tình trạng đó nữa

hoadainhan70

Active Member
Nên cẩn thận và đọc kỹ . nếu không cần thiết lắm thì thôi. Hãy đọc lời kêu cứu của hiệp sĩ Textudo đã bị phơi áo
Tớ tháy câu nói này đúng lắm ! Chíp G4 với thông số bạn đưa bên trên là ổn rồi !

vantm

cái sóng sánh này em tưởng do phần cứng chứ nhỉ, phần mềm mà cũng tác động được vào à
con dopod của em sóng trâu vật ăn đứt o2, dùng dopod thích hơn o2, trước dùng con o2 mini sóng chán lắm

Shooter

cái sóng sánh này em tưởng do phần cứng chứ nhỉ, phần mềm mà cũng tác động được vào à
con dopod của em sóng trâu vật ăn đứt o2, dùng dopod thích hơn o2, trước dùng con o2 mini sóng chán lắm

Không có phần cứng nào mà tự thân nó chạy được cả. Ngay những ĐTDD đời cũ mèm cũng phải có phần mềm trong chip Rom để điều khiển phần cứng. PDA Phone vốn là PDA có thêm chức năng phone nên Prophet và các dòng tương tự đều cần có Radio Rom để làm nhiệm vụ này. Đã có nhiều bài viết về việc nên hoặc ko nên up Radio Rom, và Radio Rom nào thích hợp cho từng trường hợp sử dụng. vantm nên tìm các mục nói về đề tài này để hiểu rõ thêm!

nghemylove

IPL 2.15.0001
SPL 2.20.0001
GMS 02.47.21
OS 2.20.7.34
anh ơi thông số của em thế này có sao không anh,em thấy không như của mọi người .giúp em nhé

bolide

Không sao bạn ạ> Mà tốt nhất là không nên up IPL/SPL làm gì nếu máy vẫn chạy tốt. OS hơi cũ thì phải ... OS của mình là 7.7.7.7 rồi ( Rom Mystery)

matrix_reload

Hôm bữa có đọc 1 đoạn kinh nghiệm của bro nào đó nói về ưu nhược điểm các đời Radio, giờ sao tìm hoài ko thấy nhỉ (nghe như thế nào, mức độ hao pin). Mình đã up lên radio 2.47.21, tuy sóng sánh cải thiện đáng kể (ngoại thành) nhưng hao pin phải biết (so với bản cũ 2.19.21).

matrix_reload

Theo mình (mới up hardSPL và giờ đã ân hận) thì cứ để nguyên xi IPL và SPL là 2.15.000x là tốt nhất, đừng có up làm gì, chỉ nên vọc rom thôi.

thaibao23

Tớ như trên! Đang ở 2.15 yên lành thì up lên... Đúng là lên 5 đồng, xuống 5 vạn! :)):))

@LinhQuangTri: Radio qua bên này có: http://pdaviet.net/showthread.php?p=245723#post245723

Các Bác ơi. có cách nào để quay lại như cũ không. chứ em ân hận quá. Sau khi Full unlock CID Prophet, up lại PV_4.0.0.0.5b_Cross, không hiểu sao, máy báo sóng thì đầy, người khác gọi tới thì báo tắt ấy. Không biết có bị sao không. Xin nhờ các Pro chỉ giáo cho