• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM WM7 (WWE) CHO HTC MOZART ★

tienmanh146

Tải bản ROM số 2 ở bài đầu tiên topic này, up vào máy bác sẽ có OS 7004.

Tải xong em vào bootloader rùi up như HD2 up winmo à anh :D , thanks anh nhiệt tình quá hihi
Nhưng anh ơi firmware revision number cua em có 3 số cuối là .707 tức là châu á phải không ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Tải xong em vào bootloader rùi up như HD2 up winmo à anh :D , thanks anh nhiệt tình quá hihi
Nhưng anh ơi firmware revision number cua em có 3 số cuối là .707 tức là châu á phải không ạ :D
Đúng, máy ấy là Mozart châu Á.

nguyenhuukhanh

Tớ đưa máy về bootloader rồi cắm vào máy tính máy nhận DT rồi tớ chạy file exe của room thì nó báo lỗi 208. Mà lổi này là do room thiếu file gì đó.
Lổi nó hiện lên thế này :
ERROR : 208: FILE OPEN
The update utility can not open requested file. Please check your udate utility.
Chi chú: máy tớ up len Mango rồi, nhưng tớ lở cài lại win cho máy tinh nên mất hết restore. Có cách nào đưa về lại 7004, hay 7008 ko hả bác. Hay chỉ còn cách uproom lại
Máy của tớ Mozart T-mo -De. Firmware 111.

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Tớ đưa máy về bootloader rồi cắm vào máy tính máy nhận DT rồi tớ chạy file exe của room thì nó báo lỗi 208. Mà lổi này là do room thiếu file gì đó.
Lổi nó hiện lên thế này :
ERROR : 208: FILE OPEN
The update utility can not open requested file. Please check your udate utility.
Chi chú: máy tớ up len Mango rồi, nhưng tớ lở cài lại win cho máy tinh nên mất hết restore. Có cách nào đưa về lại 7004, hay 7008 ko hả bác. Hay chỉ còn cách uproom lại
Máy của tớ Mozart T-mo -De. Firmware 111.
Bác chạy ROM với quyền Administrator, có thể phải tắt chương trình chống virus trên PC. Nếu mất restore trước khi up Mango thì up lại ROM ship vào thôi, có thể dùng Goldcard.

maiha7604

ai tìm hộ em bản rom của nó với.
thông số máy em là:
Name: HTC Mozart T8698
Model: HTC Mozart T8698
Software: windows phone 7
total storage: 7.40 GB
Available storage: 6.51 GB
OS version: 7.0.7008.0
firmware revision number 2250.09.12902.728
Hardware revision number 0004
radio software version A.102.D4
Bootloader version: 1.26.2250.1(111641)
Chip SOC version: 2.2.5.0
với cho em hỏi. care htc có sửa dòng này không ạ.

mumy3G

ai tìm hộ em bản rom của nó với.
thông số máy em là:
Name: HTC Mozart T8698
Model: HTC Mozart T8698
Software: windows phone 7
total storage: 7.40 GB
Available storage: 6.51 GB
OS version: 7.0.7008.0
firmware revision number 2250.09.12902.728
Hardware revision number 0004
radio software version A.102.D4
Bootloader version: 1.26.2250.1(111641)
Chip SOC version: 2.2.5.0
với cho em hỏi. care htc có sửa dòng này không ạ.

Bạn có thể thử bản này xem sao : Rom HTC Mozart_Asia_SEA (728)

blackdoor

Manager
Cập nhật ROM Mango (7720) cho khu vực châu Âu ở bài #1.
Không được chạy HSPL sau khi up ROM này.

maiphutinhem

Cập nhật ROM Mango (7720) cho khu vực châu Âu ở bài #1.
bạn ơi có nghĩa là up rom này rồi thì ko thể thay bằng rom khác rồi à. nhỡ mình ko ưng ý muốn quay về bản rom khác thì làm thế nào.

anhlaviptime

bac ơi đối với omnia 7 thi phai làm thế nào bác
em mới mua máy cắm vào zune thi nó tự upgrade lên nodo rồi em muốn hạ ver để unlock

blackdoor

Manager
Cập nhật ROM Mango (7720) cho khu vực châu Á ở bài #1.

lampn

Cập nhật ROM Mango (7720) cho khu vực châu Á ở bài #1.

Bản này có phải bản Mango final không bác vì em down bản này trước ngày 27/9 mà nghe nói 27/9 mới bắt đầu phát hành mango mà :(

blackdoor

Manager
Bản này có phải bản Mango final không bác vì em down bản này trước ngày 27/9 mà nghe nói 27/9 mới bắt đầu phát hành mango mà :(
Đây là bản Mango RTM, so với bản chính thức thì cũng như nhau cả thôi.