• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM WM7 (WWE) CHO HTC TROPHY (Spark) ★

filadenfia

pc40*** ss-bc (4k)
spl-1.10.2250.1 (112663)
micro(led( 0x09
touch a1(v1,20)

thông tin trên bootloader đây bạn

khach274

Tình hình em rất bi đát. Em nhờ các bác giúp em:
Em mới làm con Trophy về tải Zune về để copy nhạc thế là mình bấm cho nó update. Nó cứ hồn nhiên update. Sau đó muốn JB không được. Em đọc bài RSPL/HSPL của bác blackdoor thế là em đưa về bootloader hiện ra SERIAL cắm dây USB vào máy tính nó nhận thành USB rồi nhận drivers. Em chạy theo hướng dẫn không được mới đọc kỹ lại thì ra phải up lại bản ROM SHIP thấp hơn. (Chết tội không đọc kỹ).

Thế là màn hình vẫn đang ở bootloader loay hoay không biết sao em rút pin ra.
Em tải bản 3 trong #18 vì các bản của bác PhamQuang để ở Mega mà giờ nó bị FBI khóa rồi. Tải xong em mở bootloader ra thì chẳng thấy chữ SERIAL và cắm cáp USB cũng chẳng thấy nhận từ bootloader. Còn khởi động WP7 thì vẫn kết nối bình thường.

Giờ em chịu chết không up lại được ROM thấp mà cũng không JB được.
Trong About của em nó hiện:
OS version: 7.10.8107.79
Firmware: 2250.21.51201.177
Hardware: 0003
Radio soft: 5.69.09.05a_22.50.50.21U
Radio hardware: A.102.0.D4
Booloader: 5.12.2250.1

Nhờ các bác giúp em

blackdoor

Manager
Tình hình em rất bi đát. Em nhờ các bác giúp em:
Em mới làm con Trophy về tải Zune về để copy nhạc thế là mình bấm cho nó update. Nó cứ hồn nhiên update. Sau đó muốn JB không được. Em đọc bài RSPL/HSPL của bác blackdoor thế là em đưa về bootloader hiện ra SERIAL cắm dây USB vào máy tính nó nhận thành USB rồi nhận drivers. Em chạy theo hướng dẫn không được mới đọc kỹ lại thì ra phải up lại bản ROM SHIP thấp hơn. (Chết tội không đọc kỹ).

Thế là màn hình vẫn đang ở bootloader loay hoay không biết sao em rút pin ra.
Em tải bản 3 trong #18 vì các bản của bác PhamQuang để ở Mega mà giờ nó bị FBI khóa rồi. Tải xong em mở bootloader ra thì chẳng thấy chữ SERIAL và cắm cáp USB cũng chẳng thấy nhận từ bootloader. Còn khởi động WP7 thì vẫn kết nối bình thường.

Giờ em chịu chết không up lại được ROM thấp mà cũng không JB được.
Trong About của em nó hiện:
OS version: 7.10.8107.79
Firmware: 2250.21.51201.177
Booloader: 5.12.2250.1

Nhờ các bác giúp em

Dùng Goldcard để hạ xuống ROM ship thấp hơn, sau đó chạy HSPL rồi up ROM cook vào máy.

khach274

Em cảm ơn anh đã trả lời. Nhưng có vấn đề nữa sau khi em search trên diễn đàn cách dùng goldcard đó là cái dấy Y thì em sẽ nối được nhưng còn kiếm 1 con phone khác chạy WM hay android. Vì em ở quê chẳng kiểm đâu hay mượn đâu được :D

blackdoor

Manager
Em cảm ơn anh đã trả lời. Nhưng có vấn đề nữa sau khi em search trên diễn đàn cách dùng goldcard đó là cái dấy Y thì em sẽ nối được nhưng còn kiếm 1 con phone khác chạy WM hay android. Vì em ở quê chẳng kiểm đâu hay mượn đâu được :D
Vấn đề này thì mình chịu, không giúp bạn được rồi.

khach274

Tình hình là em sau khi chế con Y-cable, làm cái goldcard sd xong xuôi.
Copy cái rom của #18 rom thứ 3
Thì máy nó vẫn cứ ở dong Enter USB host mode... mãi bác ạ.

Taki7610

Unlock_GSM
Tình hình là em sau khi chế con Y-cable, làm cái goldcard sd xong xuôi.
Copy cái rom của #18 rom thứ 3
Thì máy nó vẫn cứ ở dong Enter USB host mode... mãi bác ạ.

Thử memorycard khác xem sao, tạo lại file gold card khác và lấy rom ship đúng vùng up lại, không được là bị dính chế độ usb mode, cái này không có đồ chơi thì phải đem ra hàng nhe.

khach274

Vâng em cũng đang định kiếm cái SDReader khác và cái thẻ khác.
Còn cái Y-cable thì chắc là OK vì em đang có sẵn 1 dây 2 đầu USB cái rồi. Em chỉ việc trích ra cho thêm dây nguồn 5v vào. thế là 1 đầu cắm nguồn 5v của USB. 1 đầu cắm ổ đọc thẻ, 1 đầu cắm dây USB của WP7. À cho em hỏi liệu cái dây USB WP7 đó dài có ảnh hưởng tới chất lượng không ạ?

Taki7610

Unlock_GSM
Vâng em cũng đang định kiếm cái SDReader khác và cái thẻ khác.
Còn cái Y-cable thì chắc là OK vì em đang có sẵn 1 dây 2 đầu USB cái rồi. Em chỉ việc trích ra cho thêm dây nguồn 5v vào. thế là 1 đầu cắm nguồn 5v của USB. 1 đầu cắm ổ đọc thẻ, 1 đầu cắm dây USB của WP7. À cho em hỏi liệu cái dây USB WP7 đó dài có ảnh hưởng tới chất lượng không ạ?

Dài ngắn không ảnh hưởng , chỉ lúc câu dây không đúng thì dễ "tèo máy" thôiX_X

boduchp

OS version: 7.10.7720.68
Firmware: 2250.21.40600.177
Booloader: 4.6.2250.0
mấy a tìm hộ e rom gốc của con này với

blackdoor

Manager
OS version: 7.10.7720.68
Firmware: 2250.21.40600.177
Booloader: 4.6.2250.0
mấy a tìm hộ e rom gốc của con này với

Hiện tại tôi chưa tìm được ROM ship có thông số như của bạn, giải pháp nhanh gọn nhất là dùng Goldcard thôi.

khach274

Em cảm ơn các bác bữa trước đã hướng dẫn em nhiệt tình.
Máy đưa về bootloader không nhận SERIAL hay USB và đã bị update từ ZUNE nên không thể RSPL/HSPL. Em làm như bác blackdoor hướng dẫn dùng GOOLCARD để up ROOM SHIP phiên bản cũ hơn sau đó RSPL/HSPL giờ có thể up các room thoải mái. Vấn đề Y-Cable thì theo sơ đồ dễ rồi, còn vụ của em không làm được là do cái ổ đọc thẻ. Em kiếm cái ổ đọc thẻ chỉ 1 khe cắm là nó chạy ầm ầm, còn cái ổ nhiều khe cắm thì không nhận được.

Em kể lại bệnh để chẳng may bạn nào bị thì làm thế.

bibiculi

bà con cho hỏi cái trước đây mình bên symbian giờ mới chuyển wa xài con trâu phi :D lạ wá lạ hoàn toàn mù tịt :( theo các ae trên dd mình nên bắt đầu từ đâu làm sao để biết dc máy đã jb chưa :-? mình đã cài đặt zune rồi sync nhạc video và hình ảnh oki rồi nhưng đăng nhập zune ko dc đã tạo tài khoản windows live và đăng nhập trên dt thì ok trên pc thì ko dc (pc mình xài w7 64bit) xin các ae hướng dẫn típ các vấn đề típ theo cấn phải làm
thanks all
sặc post nhầm bên (đáng ra post bên thảo luận sử dụng) sr các mod chuyển wa dùm

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Chuyển tất cả các ROM cần thiết cho HTC Trophy (Spark) lên HOTFILE, RAPIDMediaFire.
Các link tải đã hoàn chỉnh.

hitboyvietna

Máy mình HTC Trophy hay còn gọi là Spark SFR
OS 7.10.7720.68
FW : 2250.21.40600.163
Hardware : 0003
Radio Software : 5.69.09.05a_22.50.50.21U
Radio Hardware : A.102.0.D4
Bootloader : 4.6.2250.0(129185)
Chip soc 2.2.5.0

Lúc trc có jb thử = tool Cherveron mà 0 đc nên jb = acc dev , xài bt sau đó xài 1 thời gian tự nhiên đa số chương trình & game 0 xài đc nữa (nhấp vô chỉ có unistall thôi)
Với cấu hình như vậy thì mình có cần hạ bootloader & up rom rồi jb 0?! Vì mình thấy đa số bài hd là hạ bootloader từ 5.1 xuống . Hay chỉ cần reset rồi jb ?!
P/s : mình chưa vọc rom lần nào nên sợ chết flash ^^!

congtutrensan_9x

Máy mình HTC Trophy hay còn gọi là Spark SFR
OS 7.10.7720.68
Bootloader : 4.6.2250.0(129185)
Chip soc 2.2.5.0

Lúc trc có jb thử = tool Cherveron mà 0 đc nên jb = acc dev , xài bt sau đó xài 1 thời gian tự nhiên đa số chương trình & game 0 xài đc nữa (nhấp vô chỉ có unistall thôi)
Với cấu hình như vậy thì mình có cần hạ bootloader & up rom rồi jb 0?! Vì mình thấy đa số bài hd là hạ bootloader từ 5.1 xuống . Hay chỉ cần reset rồi jb ?!
P/s : mình chưa vọc rom lần nào nên sợ chết flash ^^!

- Lỗi của bạn là khi cài game dev rồi, khi muốn cài thêm trước khi kết nối với máy tính phải ngắt internet. Không bị zune nó đồng bộ là bị lock hết game với ứng dụng dev. Cách xử lý là xóa game và ứng dụng đó đi và dev lại

- Hạ bootloader & up rom rồi jb

hitboyvietna

à cho mình hỏi với thông tin như máy mình

Thì tải những bản room cook ở đâu ? Những bản Rom của bạn PhamQuang trong bài này có cài đc cho máy mình 0?! Vì theo mình biết thì máy mình là Vodafone FR