• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC GLACIER (MyTouch 4G) ★

tdthien

AE ai đã up thử các rom ship này thì thấy bản nào hay chi toi mình với

Last edited by a moderator:

tdthien

Khi mình kết nối internet thì máy đòi down bản update về, khi down xong tiến hành update thì chỉ chạy được khoảng 40% không tiếp tục nữa màn hình hiện một tam giác nhỏ có dấu chấm than màu vàng ở giữa tam giác. Rất mong mọi người ai gặp trường hợp này thì chỉ giùm mình với. ( chú Q có nhiều kinh nghiệm chỉ giùm cháu với- cháu đang dùng bản rom ship thứ 3 mà chú shera)
Bạn phải xem nó báo lỗi gì thì mọi người mới giúp bạn được chứ.

Khi mình kết nối internet thì máy đòi down bản update về, khi down xong tiến hành update thì chỉ chạy được khoảng 40% không tiếp tục nữa màn hình hiện một tam giác nhỏ có dấu chấm than màu vàng ở giữa tam giác. Rất mong mọi người ai gặp trường hợp này thì chỉ giùm mình với. ( chú Q có nhiều kinh nghiệm chỉ giùm cháu với- cháu đang dùng bản rom ship thứ 3 mà chú shera)
Bạn có nhớ thông số bản rom cũ không? Máy đã S-OFF chưa?

tdthien

Bạn có nhớ thông số bản rom cũ không? Máy đã S-OFF chưa?
thông tin của mình :
software number:2.19.531.1
android version :2.3.4
baseband version :12.28b.60.140eU_26.03.02.26_M
build number: 2.19.531.1 CL95282 release-keys
Máy đã có s-off

thông tin của mình :
software number:2.19.531.1
android version :2.3.4
baseband version :12.28b.60.140eU_26.03.02.26_M
build number: 2.19.531.1 CL95282 release-keys
Máy đã có s-off
S-OFF rồi thì bạn úp lại Ship rom cũ đó bằng thẻ nhớ là được mà.

PhamQuang

Manager
Chỉnh sửa lại các link tải trong bài đầu để người sử dụng có thể tải các bản ROM cần có.

THANHDATNHUY

Đã là SHIP rom thì tất cả các bản mới sẽ là tốt nhất bạn ạ.

Đt mình radio này:Glacier_TMOUS_1.14.531.1_Radio_26.03.00.04_M2:
CÓ UP ĐƯỢC ROM SHIP NÀY:Glacier_TMOUS_2.19.531.1_Radio_26.11.04.03_M: KHÔNG HẢ BẠN? XIN CẢM ƠN

THANHDATNHUY

Với Ship Rom thì bạn có thể đưa máy về chế độ Fastboot rồi cắm cáp với PC, chờ hiển thị USB rồi chạy file rom .exe để úp nhé.

Bạn có file rom .exe cho HTC Mytouch 4g cho mình xin được không? Xin cảm ơn rất nhiều

Bạn có file rom .exe cho HTC Mytouch 4g cho mình xin được không? Xin cảm ơn rất nhiều
Những bản rom ở bài đầu đều là dạng .zip, bạn chỉ cần tải về và đổi tên thành PD15IMG.zip và copy vào thẻ nhớ. Đưa máy về HBOOT thì máy sẽ tự check file rom và bạn làm theo hướng dẫn trên màn hình.

THANHDATNHUY

Những bản rom ở bài đầu đều là dạng .zip, bạn chỉ cần tải về và đổi tên thành PD15IMG.zip và copy vào thẻ nhớ. Đưa máy về HBOOT thì máy sẽ tự check file rom và bạn làm theo hướng dẫn trên màn hình.
Vấn đề là link tải chết hết rồi bạn à. Ai đã down được xin chia sẻ. Cảm ơn rất nhiều

THANHDATNHUY

Bạn nhấn vào chữ DOWNLOAD ở ô Save File to... your computer ý.
Cảm ơn bạn. Mình biết lý do rồi, free nên chỉ cho tải từng file một thôi. Mình bấm nhiều file 1 lần nên ko được. Không biết các rom này có giống Rom Stock này không các bác nhỉ? http://goo.im/stock/glacier/ruu
Có ai up thử các Rom ship trên rồi xin cho nhận xét xem Rom ào ổn định nhất?

THANHDATNHUY

Link nào chết mình vừa Check xong vẫn bt mà
Cảm ơn bạn nhé. Mình tải được 1 file rồi, đang chờ tải tiếp.
Bạn ktra giúp link này
TRƯỜNG HỢP MÁY ĐÃ CÓ: S-OFF, ROOT VÀ RECOVERY:
Muốn Update ROM hãng, đã Root, phiên bản Gingerbread, có thể tải ROM theo link sau:

Link 1 thì tải 50% đứt.

Chỉnh sửa cuối:

THANHDATNHUY

Up thành công. Cảm ơn bạn nhiều lắm.

Chỉnh sửa cuối: