• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC SENSATION XL (Runnymede) ★

PhamQuang

Manager
Trong Topic này sẽ giới thiệu và cập nhập các link tải ROM Ship (hãng), ngôn ngữ WWE, cho dòng HTC Sensation XL (còn có tên là HTC Runnymede).

1/ Runnymede_Europe_1.05.401.4_R_20.5101.30.0822_3822.10.10.12_M (Europe):
Phiên bản ROM cho các máy khu vực châu Âu, ngôn ngữ WWE, cho HTC Sensation XL.
- Radio: 20.5101.30.0822_3822.10.10.12_M
* Link tải:
2/ Runnymede_Asia_1.06.707.1_R_20.5101.30.0822_3822.10.10.12_M (Asia):
Phiên bản ROM cho các máy khu vực châu Á, ngôn ngữ WWE, cho HTC Sensation XL.
- Radio: 20.5101.30.0822_3822.10.10.12_M
* Link tải:
3/ Runnymede_ICS_35_S_HTC_Europe_2.31.401.2_R_3831.16.00.16_M (Europe)
ROM của HTC, ngôn ngữ WWE, ICS, SENSE 3.6, Update cho các máy khu vực châu Âu.
- Radio: 20.70.30.0832U_3831.16.00.16_M
* Link tải:
4/ Runnymede_ICS_35_S_HTC_Asia_2.33.707.1_R_3831.16.00.27_M (Asia)
ROM của HTC, ngôn ngữ WWE, ICS, SENSE 3.6, Update cho các máy khu vực Châu Á.
- Radio: 20.71.30.0833U_3831.16.00.27_M
* Link tải:

Pass để tải file: PDAVIET

Last edited by a moderator:

matmeo41087

Cách up rom cho con này thế nào chú quang nhỉ vẫn chạy RUU qua fastboot ạ, ko dùng dc goldcard nữa phải tìm đúng phiên bản mới chạy lại đc rom ship chú nhỉ :D

halongtm

Trong Topic này sẽ giới thiệu và cập nhập các link tải ROM Ship (hãng), ngôn ngữ WWE, cho dòng HTC Sensation XL (còn có tên là HTC Runnymede).

Bác Quang cho em hỏi với.
Con XL của em có software number là 1.05.708.6 thì em dùng bản rom ship trên bác share đấy có được không ạ?

moa780

Bác Quang cho em hỏi với.
Con XL của em có software number là 1.05.708.6 thì em dùng bản rom ship trên bác share đấy có được không ạ?
+1 có ai giúp vụ này với,

Tôi up bản RCmix 1.2 Sen XL sau khi up chỉ hiện mỗi chữ android..rồi lại android, up tất cả bản gốc trên Runnymede Shipped ROM Collection đều không được, các bản Runnymede_Europe_1.05.401.4 chỉ đến 16% là dừng, còn các bản khác báo Error,
mới tậu em Sen XL này giờ thành cục gạch cao cấp (máy đã root, up recovery, unlock và relock vẫn S-on)
Có cao thủ nào giúp với, xin số để offline chỉ dẫn và mời chầu Free Coffeee. hiện giờ mày vẫn nguyên không làm gì được.

Ps: Tôi cũng không thấy có thớt nào cho Sen XL,

Tks

Taki7610

Unlock_GSM
+1 có ai giúp vụ này với,

Tôi up bản RCmix 1.2 Sen XL sau khi up chỉ hiện mỗi chữ android..rồi lại android, up tất cả bản gốc trên Runnymede Shipped ROM Collection đều không được, các bản Runnymede_Europe_1.05.401.4 chỉ đến 16% là dừng, còn các bản khác báo Error,
mới tậu em Sen XL này giờ thành cục gạch cao cấp (máy đã root, up recovery, unlock và relock vẫn S-on)
Có cao thủ nào giúp với, xin số để offline chỉ dẫn và mời chầu Free Coffeee. hiện giờ mày vẫn nguyên không làm gì được.

Ps: Tôi cũng không thấy có thớt nào cho Sen XL,

Tks

Lúc cài recovery xong bạn có backup lai rom khong,nếu có thì restore lia đi, mình cũng đang "dính" 1 con đau đầu vì nó chỉ có bộ nhớ trong nên khó lấy rom.zip trích từ Ruu bỏ vào được, đang tìm mọi cách nạp lại file...

moa780

Lúc cài recovery xong bạn có backup lai rom khong,nếu có thì restore lia đi, mình cũng đang "dính" 1 con đau đầu vì nó chỉ có bộ nhớ trong nên khó lấy rom.zip trích từ Ruu bỏ vào được, đang tìm mọi cách nạp lại file...
Ban trích rom zip kiểu gì vậy chỉ với, tôi cài Recovery rồi nên vẫn copy dữ liệu được mà. Nếu có phương án nào Share với nhé. Hiện giờ đang rất cần mà không giải quyết được.
Tôi thây bạn hỏi bon Xda nó có thông tin gì mới không?

Chỉnh sửa cuối:

Taki7610

Unlock_GSM
Ban trích rom zip kiểu gì vậy chỉ với, tôi cài Recovery rồi nên vẫn copy dữ liệu được mà. Nếu có phương án nào Share với nhé. Hiện giờ đang rất cần mà không giải quyết được.
Tôi thây bạn hỏi bon Xda nó có thông tin gì mới không?

Trích rom zip thì dễ thôi, chạy tool rom ship roi vào temp lấy rom zip ra nhưng mình lại không chép rom đó vào recovery được vì mình chỉ bị treo logo htc chứ không phải dòng android của rom cook, mặc dù vẫn vào được recovery, mình cũng setup rom cook và wipe hết nhưng vẫn không vào được.

heee, tôi cài dc rồi

Bạn nạp file boot.img ? Mình cũng có nạp nhưng vẫn không boot vào được, nếu làm được shared lên đây cho anh em xem nhé ;;)

moa780

Trích rom zip thì dễ thôi, chạy tool rom ship roi vào temp lấy rom zip ra nhưng mình lại không chép rom đó vào recovery được vì mình chỉ bị treo logo htc chứ không phải dòng android của rom cook, mặc dù vẫn vào được recovery, mình cũng setup rom cook và wipe hết nhưng vẫn không vào được.

Bạn nạp file boot.img ? Mình cũng có nạp nhưng vẫn không boot vào được, nếu làm được shared lên đây cho anh em xem nhé ;;)

Dễ mà, tôi làm như thế này: vào recoery ->wipe all (system, parti..vào tiếp mout and store ->wipe tiêp data,cache,system..đừng wipe s-card đwuowcj) -> install rom RC mic3d 1.2 (đừng reboot ngay mà tháo pin vào boot loader) dùng tool up boot.img=(http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=19494357&postcount=18) này vào rồi reboot -> một phát ăn luôn.

Sau 4 ngày tìm hiểu giờ mới làm được - vui hết chỗ nói, vì bản rom gốc bản này chưa có nên không up rom stock được

Taki7610

Unlock_GSM
Dễ mà, tôi làm như thế này: vào recoery ->wipe all (system, parti..vào tiếp mout and store ->wipe tiêp data,cache,system..đừng wipe s-card đwuowcj) -> install rom RC mic3d 1.2 (đừng reboot ngay mà tháo pin vào boot loader) dùng tool up boot.img=(http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=19494357&postcount=18) này vào rồi reboot -> một phát ăn luôn.

Sau 4 ngày tìm hiểu giờ mới làm được - vui hết chỗ nói, vì bản rom gốc bản này chưa có nên không up rom stock được

Mình cũng làm vậy, nhưng nó vẫn treo ở logo HTC, máy bạn lúc đầu treo ngay logo HTC hay là logo android vậy ?

moa780

Mình cũng làm vậy, nhưng nó vẫn treo ở logo HTC, máy bạn lúc đầu treo ngay logo HTC hay là logo android vậy ?
Tôi bị cả hai trường hợp,

Bạn làm đúng như hướng dẫn của tôi có điều thêm quả wipe david clakd trước lúc up rom và boot.img của bọn trung quốc đầu tiên
Chúc thành công,

Taki7610

Unlock_GSM
Tôi bị cả hai trường hợp,

Bạn làm đúng như hướng dẫn của tôi có điều thêm quả wipe david clakd trước lúc up rom và boot.img của bọn trung quốc đầu tiên
Chúc thành công,

Mình đã làm hết mọi thứ, vẫn đứng ngay logo HTC, có thể phải xem xét hard ware, thank bạn nhé !

bqqhuy

con này mình dùng room 1.05.707.5 up phiên bản này lại không up được nhỉ

venusian

Moderator
con này mình dùng room 1.05.707.5 up phiên bản này lại không up được nhỉ

Khác phiên bản Rom nếu máy bạn chưa có S-Off thì ko Up đc đâu. Hoặc phải dùng GoldCard thì mới Up đc.

moa780

Khác phiên bản Rom nếu máy bạn chưa có S-Off thì ko Up đc đâu. Hoặc phải dùng GoldCard thì mới Up đc.
Tiện bạn cho link hoặc hướng dẫn tạo Gold card để anh em nghiên cứu tý
Tks

ntt2006

cách up rom ship này như nào các bạn ơi
Chắc cũng giống như Sen và SE, tốt nhất thì bạn cần s-offf, recovery và root, supercid như vậy sẽ an toàn cho bạn khi vọc rom ship khác vùng. Cách up thì chỉ cần down về trên pc và thực hiện theo hướng dẫn thôi,không khó đâu bạn.