• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK TẢI SHIP ROM (WWE) CHO HTC PHOTON (HD mini) ★

Hôm trước mình cùng Bjn_Moonrise mày mò tìm bản Rom gốc cho máy của mình, chưa tìm thấy.

Rất hi vọng chú Phạm Quang và các cao nhân giúp đỡ cho việc này. Cảm ơn mòi người nhiều.

Thông tin IMEI máy của mình: 357215030697109.

Hôm trước mình cùng Bjn_Moonrise mày mò tìm bản Rom gốc cho máy của mình, chưa tìm thấy.

Rất hi vọng chú Phạm Quang và các cao nhân giúp đỡ cho việc này. Cảm ơn mòi người nhiều.

Thông tin IMEI máy của mình: 357215030697109.
Bạn phải úp từng bản Ship rom để tìm Ship rom gốc cho máy thôi chứ không còn cách nào khác.

nhu1789

khổ rồi nha, ai bảo khi up ko lưu lại room gốc, giờ thì tha hồ đc nghịch rồi

Bạn phải úp từng bản Sip rom để tìm Ship rom gốc cho máy thôi chứ không còn cách nào khác.

Vấn đề là ko phải là lưu ROM gốc, mà không biết Rom Gốc của nó là gì, nên mình mới hỏi là theo IMEI này cua xuất xứ ở đâu để tìm.
Mình với Bjn MoonRise đã up hết tất cả các bản ROM Europ cũng như East Europ (theo IMEI) của nó, nhưng ko đc, máy vẫn báo lỗi 294, mất hẳn 1 hôm, 2 anh em cùng đau đầu với Rom gốc.
Trước khi up Rom V10 của chú Quang, mình cẩn thận ghi lại và down rom theo thông số Rom của máy, có cài lại nhưng vẫn báo lỗi 294. Cho nên, mới nhờ các cao nhân ra tay giúp đỡ.

Hi vọng, chú Quang và mọi người tim giúp bản ROM gốc.

Vấn đề là ko phải là lưu ROM gốc, mà không biết Rom Gốc của nó là gì, nên mình mới hỏi là theo IMEI này cua xuất xứ ở đâu để tìm.
Mình với Bjn MoonRise đã up hết tất cả các bản ROM Europ cũng như East Europ (theo IMEI) của nó, nhưng ko đc, máy vẫn báo lỗi 294, mất hẳn 1 hôm, 2 anh em cùng đau đầu với Rom gốc.
Trước khi up Rom V10 của chú Quang, mình cẩn thận ghi lại và down rom theo thông số Rom của máy, có cài lại nhưng vẫn báo lỗi 294. Cho nên, mới nhờ các cao nhân ra tay giúp đỡ.

Hi vọng, chú Quang và mọi người tim giúp bản ROM gốc.
Dựa theo IMEI thì không tìm được rom gốc đâu. Bản rom trên máy trước khi bạn cài bản V10 của Chú Quang cũng không phải là Ship Rom gốc của máy vì nó được úp qua SSPL. Giờ cứ kiên nhẫn tải và úp hết thôi.

cảm ơn bạn
vậy theo mình theo dõi trên diễn đàn thì up rom nào được thì sẽ trở thành rom gốc của máy luôn đúng ko.nhưng mình cũng đã tải đúng bản rom có thông số y hệt bản rom trong máy mình mà khi up nó vẫn bị cái lỗi đó.mình cũng muốn up rom khác nhưng không có cái rom gốc nào nếu gặp trục trặc trong quá trình up thì toi.
nếu máy mình cấu hình như thế thì phải dùng ship rom nào cho đúng.
thank nhìu !!!

Tình trạng giống bạn này. thảo nào, sau khi up rom của chú Quang, quay về rom có thông số như ban đầu, ko up đc.
Đành phải thủ công các bản rom thôi. TRước mắt, các bản rom Europe và East Europe là bị lỗi 294 rồi...

Tình trạng giống bạn này. thảo nào, sau khi up rom của chú Quang, quay về rom có thông số như ban đầu, ko up đc.
Đành phải thủ công các bản rom thôi. TRước mắt, các bản rom Europe và East Europe là bị lỗi 294 rồi...
Ưu tiên các bản rom WWE (Tiếng Anh) rồi đến các bản rom có ngôn ngữ thông dụng hơn như GER (Đức), ARA (Ả Rập), TW (Đài Loan), CHT (Trung Quốc), HK (HongKong),...

PhamQuang

Manager
Hoàn chỉnh đưa lại các link tải các Link cần thiết cho HTC Photon (HD Mini) lên 3 host: HOTFILE, RAPIA và MediaFire.

AquaSta

Moderator
Lúc nào mang qua chỗ mình, mình làm cho cái goldcard cho HD Mini hoặc super cid cho bạn, thích up cái gì thì up :D

Lúc nào mang qua chỗ mình, mình làm cho cái goldcard cho HD Mini hoặc super cid cho bạn, thích up cái gì thì up :D

Chắc phải vậy thôi, mình bắt đầu mất kiên nhẫn rồi. May ra Goldcard mới đưa về Win đc. Up hết các bản Asia và Europe, UK mà không ăn thua gi, em nó cứ trơ ra, toàn báo lỗi 294 Vender ID.

ICS 4.0.4 dùng thì thích thật, nhưng pin đáng lo quá, để qua đêm, cạn pin luôn, cắm sạc vào thì lại thấy bắt đầu sạc từ 41%, chứng tỏ pin vẫn còn như vầy, nhưng ko đủ để hoạt động cho máy, chả bù Win, chơi đc 3 ngày mới chịu cạn Pin.

Dù sao, trải nghiệm thế là đủ rồi, trở về Win cho lành, ít ứng dụng nhưng bù lại, mình vẫn có thế sử dụng tốt đầy đủ tính năng văn phòng, cũng như giải trí nghe nhạc của em nó.

Cám ơn mọi người đã quan tâm và giúp đỡ.

Chắc phải vậy thôi, mình bắt đầu mất kiên nhẫn rồi. May ra Goldcard mới đưa về Win đc. Up hết các bản Asia và Europe, UK mà không ăn thua gi, em nó cứ trơ ra, toàn báo lỗi 294 Vender ID.

ICS 4.0.4 dùng thì thích thật, nhưng pin đáng lo quá, để qua đêm, cạn pin luôn, cắm sạc vào thì lại thấy bắt đầu sạc từ 41%, chứng tỏ pin vẫn còn như vầy, nhưng ko đủ để hoạt động cho máy, chả bù Win, chơi đc 3 ngày mới chịu cạn Pin.

Dù sao, trải nghiệm thế là đủ rồi, trở về Win cho lành, ít ứng dụng nhưng bù lại, mình vẫn có thế sử dụng tốt đầy đủ tính năng văn phòng, cũng như giải trí nghe nhạc của em nó.

Cám ơn mọi người đã quan tâm và giúp đỡ.

Đã đưa đc về win, cám on hackphone đã giúp đỡ.

duongvanmanh

htc mini t555

các anh ơi làm ơn cho em hỏi em mới dùng htc mini t5555 này mà máy đang ở android mà giờ em đưa về rom gốc thì làm ntn vậy ....nhờ các anh chỉ giùm

duongvanmanh

hd-mini

bác nào làm rùi giúp em với . em up các rom của bác phạm quang toàn bị lỗi 294....huhu

cuongdecu

Máy HD mini của mình có thông số như sau:
PB92100
SPL-1.07.0000
ENGID 0xF
PCBID 0x80
MicroP(LED) 0x05
TP SYNAPTICS
bạn có thể tìm giúp mình rom gốc được không?

tinhtuyen

ai giúp mình với ạ, tình hình là máy đang dùng bản rom như trong hình, giờ mình muốn dùng bản rom nào có tiếng việt thì phải cài HTC_Asia_1.36.707.3_Radio_0.63.05.36 (Asia) hay là bản nandroid ạ?

Như thông tin máy trong hình ảnh thì rom gốc của nó là rom nào ạ?

Cái màn hình của mình bị vỡ thì thay mấy bao nhiêu tiền nhỉ các bạn :(

Chỉnh sửa cuối:

banam94

Topic này để giới thiệu và cập nhập các link tải Ship ROM (ROM hãng), ngôn ngữ WWE, dành cho dòng HTC Photon (HD mini).

1/ HTC_Europe_1.36.401.1_Radio_0.63.05.36 (Europe):
Phiên bản ROM của HTC dành cho khu vực châu Âu, ngôn ngữ WWE.
- Radio: 0.63.05.36
Link tải:
Hoặc

Hoặc
2/ HTC_Asia_1.36.707.3_Radio_0.63.05.36 (Asia):
Phiên bản ROM của HTC dành cho khu vực Asia, ngôn ngữ WWE.
- Radio: 0.63.05.36
Link tải:
Hoặc

Hoặc
3/ Vodafone_UK_1.41.161.1_Radio_0.63.05.41 (VodafoneUK):
Phiên bản ROM của Vodafone dành cho HD Mini, ngôn ngữ WWE.
- Radio: 0.63.05.41
- ROM Data: 19/11/2010
Link tải:
Hoặc

Hoặc
Pass.: PDAVIET (Pass. Unlock cho các link tải MF)

Bac Pham Quang oi. sao chau up rom nay thi bi loi 262 DUMMY File???
Bac co Rom Ship cho may nay khong a?
IMEI: 357215030924610
S/N HT04GPZ02493
P/N 99HKN032-00