• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LMT Launcher 0.8 - Vuốt để đóng,mở các ứng dụng ....

manhphieu

Chưa thấy các bác post về soft này, em xin mạn phép giới thiệu, nếu bị trùng hoặc vi phạm nội quy mong mod xóa dùm

Nếu ai đã dùng qua MacBook hẳn cảm thấy Touchpad đa chạm của mac thật tuyệt, dùng các ngón tay vuốt để đóng, mở nhanh các ứng dụng, show destop .....và các thao tác khác. LMT Launcher là 1 ứng dụng như thế đc viết cho HD2 iu dấu.
Các bác xem video giới thiệu nhé:
[video=youtube;VwvURxhHwDg]http://www.youtube.com/watch?v=VwvURxhHwDg[/video]

dạ và đây là link đao lốt
http://www.mediafire.com/?tv1ymrmy2en

Em cũng xin post qua về cài đặt và hướng dẫn (trong xda có đầy đủ và chi tiết, bác nào good tiếng anh nên vào đó tham khảo)

Cài đặt:
- Các bác down v.0.8 là mới nhất, cài vào máy xong chọc đít nó à quên sofr reset phát cho ngon :D
- Chạy chương trình LMT, chương trình tự động chạy ngầm, các bác test thử vào 1 chương trình bất kì, dùng 2 ngón tay vuốt lên thì chương trình đó bị đóng lại như thế là ổn

Sử dụng
- Các kiểu vuốt có thể thực hiện đc gồm có
* SwipeRightDouble: 2 ngón vuốt sang phải
* SwipeLeftDouble: .............sang trái
* SwipeUpDouble:............... lên
* SwipeDownDouble:...............xuống
* SwipeRightLeftDouble: 2 ngón vuốt sang phải rồi trái
* SwipeLeftRightDouble::............... trái rồi phải
* SwipeUpDownDouble::............... lên rồi xuống
* SwipeDownUpDouble:............... xuống rồi lên
* QuestionmarkDouble: 2 ngón vẽ hình dấu hỏi
* SquareDouble: :...............vuông
* DiamondDouble::............... kim cương
* Square (start gesture top left cw)
* Diamond (start gesture at the bottom cw)
* Delete (start gesture top left):...............hình chữ x

Gán chức năng cho kiểu vuốt
bây h các bác có thể gán các phím tắt cho kiểu vuốt ví dụ vuốt lên trên là bật chương trình calculator...
có 2 cách:
- Cách 1: các bác mở 1 chương trình muốn gán phím tắt, vuốt một dấu hỏi đôi để bắt đầu lệnh gán (dùng 2 ngón tay vẽ hình dấu hỏi) , vuốt 1 trong các kiểu ở trên, lần sau muốn mở nhanh chương trình đó chỉ cần vuốt đúng như trên là ok

- Cách 2: cách trên tuy nhanh nhưng các bác sẽ ko gán đc các lệnh như đóng chương trình hay khóa máy ...
nên ta dùng cách này
Sử dụng 1 chương trình sửa registry bất kỳ, tìm đến mục HCKU\Software\LMT tại đây các bác sẽ thấy các kiểu vuốt như đã liệt kê ở trên ( SwipeRightDouble, .......Delete.....), các bác chỉ việc gán cho nó lệnh hoặc đường dẫn đến đến chương trình cần chạy, sau đây là các lệnh có thể thực hiện được:
* “CloseLMT” -> đóng chương trình LMT
* “CloseApp” -> đóng chương trình đang mở
* “Learn” -> kích hoạt chế độ học lệnh
* “Back” -> phím Bạck tương đương nút mũi tên lùi của HD2
* “Start” -> start menu
* “Lock” -> khóa máy
* “Phone” -> bật màn hình gọi điện
* “Up” -> send Dpad up
* “Down” -> send Dpad down
* “Left” -> send Dpad left
* “Right” -> send Dpad right
* “PrevApp” -> switch to previous app (Alt-Tab feature)
* “NextApp” -> switch to next app (Alt-Tab feature)
* “Home” -> chuyển về Homescreen
* “Rotate” -> xoay màn hình
* “Controller” -> kích hoạt chế độ tay điều khiển (chơi game)

Còn phần Controller Mode để cho mục chơi game, bác nào quan tâm em xin post tiếp
Hướng dẫn có phần thô thiển và dài dòng mong các bác bỏ qua cho

Có gì thắc mắc cùng post lên đây thảo luận nha các bác.
Nếu các bác thấy có ích cũng ko cần thanhks đâu ạ, đc share là em zui rồi. ;;)

Chỉnh sửa cuối:

nguyen_hoang

cũng đã xem bài này rồi
nhưng ko hiểu fonction của mấy cái vuốt lắm
bạn có thể làm phát hướng dẫn đc ko

maquan

cũng đã xem bài này rồi
nhưng ko hiểu fonction của mấy cái vuốt lắm
bạn có thể làm phát hướng dẫn đc ko

Nó hướng dẫn trong cái video đó rùi mà. Đại khái là chtr này nó định nghĩa sẵn các kiểu dùng 2 ngón tay vuốt sang trái, vuốt sang phải, vuốt lên, vuốt xuống hoặc vẽ thành hình vuông, hình tam giác (kiểu như các command)... Bác muốn mở nhanh một ứng dụng nào thì mở ứng dụng đấy ra (ví dụ compass), vẽ hình dấu chấm hỏi (giống như để asign command) sau đó vẽ hình mà bác muốn trong mấy cái hình trên (ví dụ vẽ hình vuông). Từ đó về sau thì muốn mở chtr compass từ màn hình home bác chỉ cần vẽ hình vuông ở đó là nó mở compass ra :D . Ngoài ra thì động tác vuốt sang trái sẽ tương đương với nút back...Thấy có vẻ cũng hay đấy nhưng ko biết có làm nặng máy không :|

maquan

vừa vào xda nghiên cứu thêm về chtr này. Link đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=629263
Thấy nó còn có một chức năng CỰC HAY khác là sử dụng chức năng multi touch để giả lập gamepad (controller mode), hỗ trợ cả FPSEce (thế thì ko cần bản supporter của FPSEce cũng có multi touch roài kaka). Để test phát xem có hỗ trợ tốt không nào ^^

pntango

Em đang dùng thấy cũng hay nhưng có một vấn đề là khi đang ở tại màn hình lock và vuốt thì nó vẫn hoạt động, các cao thủ có cách nào sử nó không ( mặc dù khả năng đút 2 ngón vào túi quần và vuốt là khá thấp )

manhphieu

bác đút 1 ngón vào túi quần + ngón có sẵn trong quần là 2 ngón, thế thì dễ bị vuốt lắm =)) (chị em phụ nữ thì imposible :D )
Đùa chứ hình như chưa có cách khắc phục , nhưng mà đúng là để trong túi quần thì khó mà bị chạm bác ạ.

Mình dùng chức năng controller của LMT để chạy giả lập MorphGear. Vấn đề bây giờ là thời gian overlay của controller quá thấp, vừa hiện lên đã tắt ngay nên không thể nào chơi game được (vì phải mò phím bấm)
Có cách nào khắc phục không nhỉ?

manhphieu

Mình dùng chức năng controller của LMT để chạy giả lập MorphGear. Vấn đề bây giờ là thời gian overlay của controller quá thấp, vừa hiện lên đã tắt ngay nên không thể nào chơi game được (vì phải mò phím bấm)
Có cách nào khắc phục không nhỉ?

Bác vào regetry có mục chỉnh overlay đó
HCKU\Software\LMT\ShowOverlay với
0 : bỏ overlay
1: overlay với thời gian mặc định
>1: overlay với thời gian tùy mình (tính bắng mili giây)

Bác vào regetry có mục chỉnh overlay đó
HCKU\Software\LMT\ShowOverlay với
0 : bỏ overlay
1: overlay với thời gian mặc định
>1: overlay với thời gian tùy mình (tính bắng mili giây)

Chỉnh bằng cách này không được đâu bác ơi.
Nếu set = 1 thì nó hiện lên rồi tắt sau một thời gian đã định trước (mặc định chương trình).
Nếu set > 1 ( tối đa là 4 mấy mấy mấy ấy ... ) thì sau thời gian đó nó cũng tắt mà ko hiện luôn gamepad trên màn hình.

bin_bull

PM này Toshiba TG01 củng có nhưng chỉ xài 1 ngón , hôm nay có cho HD2 hay quá để thử phát xem sao ... Thanks bạn thêm lần nửa nha...