• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LockScreen_by_hnw WVGA Manila

AnhPheCT

Themes của bác đẹp quá mà sao e cài vào đồng hồ bị lệch sang trái, e nghĩ là do máy e hiển thị giờ là 2h 3h 4h thay vì máy bác là 02h 03h 04h, bác nào chĩ e cách chĩnh lại đc ko ạ:((

Muốn là 03, 04.. thì phải chỉnh lại chứ!! Vào Regedit tìm khoá HLM\nls\overrides\
sử khoá sau:
SSDte: dd-MM-yyyy (Ngày-tháng-Năm là ví dụ: 02/06/2010)
STFmt: hh:mm:ss tt (Giờ là 02:00:01 AM)

duongpham

Dear Bác Phê! Bác hướng dẩn cách thay image mặc định của lockscreen với, mình thử rename image cần dùng copy vào window\lockscreen nhưng ko được. Cám ơn Bác

AnhPheCT

Dear Bác Phê! Bác hướng dẩn cách thay image mặc định của lockscreen với, mình thử rename image cần dùng copy vào window\lockscreen nhưng ko được. Cám ơn Bác

Cái Lockscreen WM 6.5 này lấy ảnh nền của Start Menu là luôn ảnh nền Lockscreen mà!! Các KTV đã fix core lấy ảnh của Start menu làm ảnh nền rồi.

duongpham

Cái Lockscreen WM 6.5 này lấy ảnh nền của Start Menu là luôn ảnh nền Lockscreen mà!! Các KTV đã fix core lấy ảnh của Start menu làm ảnh nền rồi.

có cách nào thay đổi hình mặc định đó ko ạ. Tks bác

AnhPheCT

có cách nào thay đổi hình mặc định đó ko ạ. Tks bác

Muốn thay mặc định thì chỉ cần vào Start\Settings\Home\Items\ bỏ dấu chọn: Use this picture as the background. Bạn Reset máy lại là xong.

hatnaf

Skin LockScreen Việt hoá by TUTUI!!

Tải kèm về giải nén chép đè vào thư mục Windows\Lockscreen\, Reset PPC xem KQ.

Link này die mất rồi hu hu :(