• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi 224 Device Not Responding

hanoiwap

Super V.I.P
Xin bác Quang và các thành viên giúp cho trường hợp Topaz bị Lỗi 224 Device Not Responding khi UpROM(Upgrading):
Tôi đang dùng v20 của bác Quang rất tốt.Hôm qua thử Up bản ROM Ship (Shiped ROM) của HongKong (RUU_Topaz_S_HKCSL_WWE_2.17.831.2_Radio_Sign_Topaz_61.44tc.25.32_4.49.25.17_Ship.exe).
Sau đó tôi Up lại các bản ROM cook (kể cả v20 hoặc các bản của @NhatHoa,@Tmap) đều không được và báo lỗi 224 như trên.Xin tư vấn cho tôi nên xử lý thế nào?Có nên HardSPL lại không?(Tôi đã HardSPL hiện tại SPL 1.83 Olinex).Rất mong bác Quang cùng các thành viên giúp đỡ

Chỉnh sửa cuối:

hoabinh

Bác xử lý bằng cách nào đấy, chia sẻ luôn để anh em khác còn biết khi gặp phải tình huống tương tự.

hanoiwap

Super V.I.P
Bác xử lý bằng cách nào đấy, chia sẻ luôn để anh em khác còn biết khi gặp phải tình huống tương tự.

Rất đơn giản trong trường hợp của tôi(không rõ có trường hợp nào khác không).Tôi tải lại và UpROM bằng file mới.Có lẽ máy của tôi bị "sâu" làm hỏng các file???