• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lổi bàn phím HTC Touch Pro 2 khi bấm FN...Sao khi up rom

hisakata

Lần trước lên forum search ra cái link download về fix lổi đó, giờ kiếm hoài ko gặp... Anh em ai có soft fix keyboard cho mình xin link...

Bấm FN nó ra chữ loạn xa...

mrducbao

Bạn nên nói rõ đang dùng TP2 loại nào (Verizon, AT&T,...), bản ROM gì, như vậy mọi người tiện giúp bạn hơn

kshoanchau

Mình cũng bi như vậy. Đang xài của AT&T mà bàn phím thì của TP2 bản quốc tế. Có cách nào fix không mấy huynh!

Stephan_chaw

Mình cũng đang dùng TP2 AT&T, cũng đang bị lỗi bàn phím như vậy, bạn nào xử lý được vụ này rồi up file lên cho anh em với nhé.

chieftas

Cho tớ hỏi sao tớ đang dung bản quốc tế, up rom PDA việt tớ lại bị loạn phím nhỉ? nút Fn mất tác dụng.

up rom htc kaiser tu 6.1 len 6.5 loi camera va phim cung

tinh hinh la co nguoi ban no de lai cho con htc kaiser va khj lay thi no bao la loi camerama ko biet phai do up ko vi luc truoc thi ko nghe noi vay jo thi loi camera va phim bam cung (bam * ra #va nguoc lai) camera chup hinh mo va rat xau con bi soc 5 duong tren anh chi khj chup moi bi co ai biet cach khac phuc xin chi mh voi thanks tat ca

jam1984

Mình đang xài Touch pro 2 T-mobile, ban đầu ROM mặc định là 1.91.531.4 Radio_4.49.25.57 , sau đó mình Hard SPL rồi up ROM ship HTC_Europe_2.07.401.1_Radio_Rhodium_4.49.25.91 , trc khi up ROM thì bàn phím Qwenty xài phím Caps,Shift và Alt và các phím khác rất ok, nhưng không hiểu sau khi up ROM ship mới thì không thể sử dụng phím Atl được (phím Caps,Shift dùng bình thường,sáng đèn,còn phím Alt ko sáng) . Mình có tim trên mạng và thấy 1 bài hướng dẫn chỉnh sửa regedit :
""""Hướng dẫn khắc phục lỗi phím số và phím Fn khi sử dụng bàn phím QWERTY cho HTC trên Windows Mobile 6.5

Khi uprom lên hệ điều hành WM 6.5 cho HTC Touch Pro (HTC Raphael), bạn có thể sẽ gặp phải một số lỗi về keyboard như không sử dụng được các phím số hoặc không thể sử dụng các phím chức năng đi kèm với phím Fn. Cách khắc phục như sau:

Bạn hãy dùng 1 phần mềm chỉnh sửa registry và theo đường dẫn sau:
1/ HKEY LOCAL MACHINE -> HARDWARE -> DEVICEMAP -> KEYBD -> 3PartyIME chỉnh 0x00000000(1) trong Value Data thành 0x00000000(0) -> Done
2/ HKEY LOCAL MACHINE -> HARDWARE -> DEVICEMAP -> KEYBD -> CWSLayout chỉnh 0x00000000(1) trong Value Data thành 0x00000000(0) -> Done

Sau đó soft - reset lại máy. Vậy là OK rồi đó"""

Cho mình hỏi, bài này có thể khắc phục tình trạng bàn phím Qwenty của mình không?? Hay ai có cách khắc phục khác xin chỉ giúp,mình cảm ơn rất nhiều