• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi bộ gõ tiếng Việt Vietnamese IME

FMT

Mình vừa vào trả lời tin nhắn thì nó hiện ra thông báo này: Chương trình đã hết hạn. Vui lòng download phiên bản mới tại địa chỉ... để sử dụng tiếp (cái địa chỉ thì khỏi ghi ra nhé) Giờ mình không sao rep tin sms được. Tính sao bây giờ ?:(
(Bộ gõ này đi kèm bản cook 5.0.6 của bác wildcat)

wan

e cũng bị tình trạng trên và flash lại rom thì cũng nhu vậy,cài lại bộ gõ tiếng việt = file có sẵn thì nó ko chịu,chuyển sang bộ gõ android thì nó báo lỗi voice search gì đấy riết điên lun,đã flash lại 2 lần nhưng y chang,e nghĩ giờ chỉ còn cách bác wildcat gỡ bỏ file cài sẵn có trong bộ rom này rồi flash lại thì ok còn ko thì bó tay rồi

FMT

Cả đêm qua mình vào chỉ có 1.9.1. Tự dưng sáng nay vào lại có thêm 1.9.3
Vậy là lỗi này giải quyết xong rồi :D

chriscathh

Vẫn còn lỗi khi reboot , cứ reboot là phải install lại ... hơi bị điên vụ này

thangmamgn1

Mình thì cũng bị báo đã hết hạn,ngay sau đó anh wildcat đã có bản CM 3.0 tích hợp sẵn VNIME 1.9.3 và mình cũng đã up luôn bản đó.Tất cả đã ngon lành nhưng VNIME vẫn bị sao đó,không thể vào cài đặt cho nó được (Force close).Gõ và chuyển chế độ vẫn bình thường .Không biết có ai bị giống mình ko,chỉ giúp mình với...thanks..

happyghost2000

Wipe lai toan bộ . Flash lai 3 file mới trong bài Room 1/may mới của anh Widcat . chắc chắn hết . chúc vui vẽ

trinhha

lại vừa mua lại N1 và up thì đúng như các bạn nói vậy. chỉ là lỗi hết hạn thôi. bạn cài lại bản 1.9.3 là được mà. down file cài là ok mà. nếu vào web không nhập được địa chỉ thì bạn chỉnh lại ngày tháng là lại vào bàn phím được thôi, bỏ phần tự động update ngày tháng là được. cài xong rồi chỉnh lại là được mà!

wan

nghe nói flash rom mới do a wilcat cook 3.0 hết đấy các bạn làm theo hướng dẫn thử xem

wildcat

Anh em dùng N1 bản CM lưu ý, nếu để ngôn ngữ là Vietnamese thì sẽ bị lỗi phần vô settings của bộ gõ 1.9.3
Chuyển ngôn ngữ sang English thì hết.