• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi camera của I900

Status
Không mở trả lời sau này.
các bác cho em hỏi tại sao con I900 8gb của em bị lỗi camera như thế này sau khi up lên room mới. Lỗi này bắt đầu xảy ra khi em lên 6.5 của bác PQ rồi về 6.1. Hi vọng các bác giúp em cái. :((
P/S: hôm qua em còn chụp ảnh ngon ơ, hôm nay đã như thế này rồi. Tuần trước lên 6.5 cũng bị vậy, em phải về 6.1 và format lại hết cả memory ở my storage. Em ko muốn làm như thế nữa đâu, các bác giúp...giúp...

Chỉnh sửa cuối:

layautovolam123

bạn thử tắt chế độ xoay màn hình, nếu kô muốn tắt thì để màn hình theo hướng nút chụp ở phía trên rồi hãy mở camera.

không được bạn ạ :(( nghe hướng dẫn của bạn hơi vô lý :-? cai sensor motion đâu có ảnh hưởng hả bạn. Ai có cách khác nữa không :((, vào 4rum nước ngoài cũng thấy bàn về lỗi này nhưng là vì do đầy bộ nhớ. Chứ em samsung của mình đầy bộ nhớ cả trong lẫn ngoài mà :((

dunglamdangki

bác kiếm 1 cái rom của hãng Samsung sau đó up lại thử coi? đừng thử những rom đã qua "nấu nướng", sau đó nếu thấy ok, hãy thử những bản "nấu nướng".

bác có thể download rom DXIA2 này về thử.

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Vấn đề của bạn không phải là lỗi Camera mà đơn giản là Camera vẫn ok nhưng không đủ bộ nhớ để chạy do cái Manila 2D màu xanh đẹp đẽ đó cũng như một số chương trình bạn mở trước đó chưa được đóng lại.
Giải quyết:
- Reset i900 và chạy Camera, nếu được là ok
- Nếu không được thì tắt Manila 2D đi ròi bật Camera mà chụp hình hay quay phim.
Cái Manila thì rất đẹp nhưng khi chạy sẽ ngốn rất nhiều tài nguyên RAM.
Nếu bạn thật sự cần sự ổn định của i900 thì nên dùng ROM do chính hãng phát hành bởi đơn giản là bạn "không thích thế nữa đâu".
Các ROM build lại chỉ thích hợp với những ai thích "vọc" máy thử ROM mà thôi.
Chúc bạn thành công.

Topic closed

Status
Không mở trả lời sau này.