• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi Font Chữ Màn Hình Lock Sense 3.0

mualarung

Tình hình là con Mytouch 4G của mình sau khi up lên android 2.3.3, giao diện sense 3.0 nếu để ngôn ngữ " Tiếng Việt " thì ngoài màn hình lock sẽ bị lỗi font chữ ô vuông các icon có dấu như " tin nhắn, gọi điện, cài đặt v..vv ", đã đổi font trong thư mục system/font nhưng cũng không đc, ai biết cách khắc phục lỗi trên làm ơn chỉ giùm. Thank

Màn hình lock bị lỗi font chữ

màn hình trong menu thì không sao cả

Chỉnh sửa cuối:

octopus148

Hihi, t đùa 1 tí, máy của t bình thường, ko cài thêm font nào hết! Chỉ cài "gotiengviet-full", chắc trong này có hộ trợ font rồi, bạn đã cài chưa?

mualarung

Hihi, t đùa 1 tí, máy của t bình thường, ko cài thêm font nào hết! Chỉ cài "gotiengviet-full", chắc trong này có hộ trợ font rồi, bạn đã cài chưa?

font trong máy thì hoàn toàn bình thường, chỉ có font màn hình lock thôi

octopus148

"Máy của t bình thường" tức là font màn hình lock cũng "bình thường" ko bị lỗi font ^^ Mà từ lúc up [ROM][Cool3D Sense 3.0] Cool Sensation v6a của bác coolexe, t chỉ cài mỗi "gotiengviet-full"! Vậy hoặc là do Rom, hoặc là do "...". GL

mualarung

chắc là do file lockscreen.apk rồi, nhưng mình không biết làm sao khắc phục, bạn dùng desire HD ah`, "gotiengviet-full" không liên quan tới font của hệ thống đâu

venusian

Moderator
bạn ơi bạn sửa lỗi font màn hình lock được chưa chỉ mình với

chưa bạn nhé. Cái này trên Con Sensation khắc phục đc rồi. Con này chắc thời gian nữa thằng HTC nó cập nhật rom mới là Ok.