• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi HD2 chỉ khi cài ROM Android

ngocgioi1986

Tình hình là e iu HD2 của mình đang bị 1 lỗi là cứ khi cài HD2 là mỗi khi khởi động lại máy(thỉnh thoảng, xác suất khoảng 50%) là khi gọi điện máy cứ nghe tẹc tẹc (Mình bấm 900) ko nghe ra tiếng mà nó chỉ nghe tẹc tẹc tẹc thôi. Lỗi này không bị khi mình cài ROM Win 6.5 hay WP7. Ae nào biết bệnh thì giúp mình với
Mình đã thử với ROM [29 MAR]NDT GINGER 2.3.3 VERSION 3.0 Vietnamese Full [Kernel Tytung R8] của bác langthang
hay ROM [DAF] BOYPPC-SHIFTPDA GINGER V10 [26.MAR] đều bị lỗi này khi gọi.
Tks nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

khang_bk

Bạn nên đưa câu hỏi trong mục Thắc mắc thảo luận nhé. Đưa thế này MOD khóa bài đấy. Bạn vô seetting/Sound rồi tắt tiếng khi bấm gọi đi ( Chỉ để rung thôi ) Hoặc gọi 900 rồi bật loa ngoài và tắt đi. Đây là lỗi ROBOT VOICE mà hầu như các bản ROM ANDROID đều gặp mà...

Bạn có thể tham khảo và chịu khó đọc thêm nhiều trong mục Thảo luận Nand Android HD2 nhé !