• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi Internal Memory Dismounted

funtasyvn

Mình đang dùng samsung i900 phien ban latin, khi về vn unlock sau đó máy bị lỗi hdd trong máy (Internal Memory Dismounted) kiểm tra phần memory thì không thấy máy báo ổ cứng 8G nữa chỉ còn FTP strorage va Memory Rom. Kiểm tra phần hard reset thi phần ổ cứng ghi là Dismounted. Mặc dù mình đã thử up rom lại nhưng không được. Mong anh em nào biết xin giúp mình, xin cám ơn

GSBS

Mình đoán là bạn bị lỗi phần cứng rồi thì phải.
Giống như là cái bộ nhớ 8Gb của bạn nó die hay chân cắm bên trong nó bị thế nào rồi.
Bởi vì up Rom khác, cũng như HR mà không hết tức là ko phải do soft.
Tình trạng này chưa gặp bao giờ, nhưng một chút suy đoán chia sẻ cùng bạn.
Mình nghĩ bạn nên mang ra một tiệm uy tín nào đó(thử Pm anh Sonblack hỏi thử) thử xem có giúp gì được không?

funtasyvn

Cám ơn bạn đã chia sẻ với mình. Mình cũng nghĩ như bạn nên hôm trước có cầm ra bảo hành chính hãng tai Mexico và ok cả nhưng họ cũng không nói là làm sao