• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LỖI KHI CÀI ANDROID

theviola

Máy của mình đang cài bản rom gốc theo máy, đang còn BH của FPT.

OS Version:

5.2.21.1892 (2 1892.5.0.89)

Rom Version:

Miri HD2 Rom - 5.2 WWE

Rom date:

23.2.2010

Radio Version:

2.08.50.08_2

Protocol Version:

15.34.50.07.U

Sau khi đã Format thẻ nhớ bằng chương trình Format SD Card của WM, hard reset lại máy và copy bản Rom Android vào dùng thì đều bị hiện tượng giống nhau:

Cài và sử dụng đúng quy trình của các Bro hướng dẫn k gặp lỗi j trong khi đang chạy nhưng khi MÀN HÌNH TỰ ĐÓNG NGHỈ KHI KHÔNG DÙNG THÌ KHI BẬT LÊN KHÔNG BẬT ĐƯỢC NỮA DÙ MÁY VẪ ĐANG CHẠY ANDROID NGẦM NHƯNG MÀN HÌNH KHÔNG hiển thị (TỐI OM) , chỉ sáng 4 phím bấm, khi call vào từ máy ĐT khác thì vẫn đổ chuông nhưng k có tín hiệu cuộc gọi đến và ... im lìm cho đến khi tháp pin ra chạy lại thì lại vào Android bình thường nhưng khi màn hình đóng nghỉ lại vẫn như thế.

Khi sạc pin, kết nối với PC thì không có hiện tựng như trên

Rất mong các Bro chỉ bảo và hướng dẫn.

Các bản rom đã dùng qua:

mdeejay_sense_v1.3b

MATTC_FroYo_1.5b

Desire_HD_Beta2

THANKS.

namy2k

Để chạy Android tốt nhất là bạn nên dùng các bản Rom Winmobile đã được cock để tối ưu hóa cho Android, bản Rom gốc theo máy không hỗ trợ tốt nên có thể phát sinh lỗi không như mong muốn. Bạn có thể tham khảo bài viết về hướng dẫn cài đặt Android cho HD2 của bác Hải tại đây

caothanhhai

Ngay từ câu đầu của bạn đã làm sai hướng đãn rồi

Nếu muúon dùng Rom Ship theo máy - Sợ mất bảo hành - Thì đừng sang Android làm gì

Nghĩ xong vụ đó rồi hỏi tiếp ....

theviola

máy mình lấy lại của bạn mah, có khi đã cài rom khác, cám ơn Bro Cao thanh hai.

thinhletien

lỗi từ rom WM, nghĩ vậy, vì khi xài 1 số rom cock thì gặp lỗi tương tự, vì Android chạy nền trên WM nên suy đoán vậy.
Up lại bản rom khác, có thể xài bản Dual boot của ancola, rất ổn định và nhẹ nhàng, sau đó gài Android vào, mình đang xài Froyo cho Desire, chạy rất ổn, vì bản cũ nên lâu lâu vẫn frezee nhưng tắt đi mở lại thì hết, ko cần soft reset hay gì gì cả.

lsbtmh

Mình đang sử dụng rom Miri HD2 WM6.5.X (23138) ROM :: V 22.0 XtraLight, Radio new Radio_Leo_2.14.50.04, Android Mdeejay FroYo HD v. 3.0.5, chạy tít, wifi, 3g, răng xanh, HTC sync, wifi share ok tất cả, chỉ có vấn đề là không chụp ảnh được thôi!!!
từ 2PM đến giờ, SMS 20 tin, call khoảng 10 cuộc, wifi check mail, pin còn 81%, khi tắt màn hình điện áp tiêu thụ là 8 - 9mA.
theo cá nhân mình như thế là ổn, các bác có cao kiến gì cho mình biết thêm nhé!!!

thegoldfishvn

Máy của mình đang cài bản rom gốc theo máy, đang còn BH của FPT.

OS Version:

5.2.21.1892 (2 1892.5.0.89)

Rom Version:

Miri HD2 Rom - 5.2 WWE

Rom date:

23.2.2010

Radio Version:

2.08.50.08_2

Protocol Version:

15.34.50.07.U

Sau khi đã Format thẻ nhớ bằng chương trình Format SD Card của WM, hard reset lại máy và copy bản Rom Android vào dùng thì đều bị hiện tượng giống nhau:

Cài và sử dụng đúng quy trình của các Bro hướng dẫn k gặp lỗi j trong khi đang chạy nhưng khi MÀN HÌNH TỰ ĐÓNG NGHỈ KHI KHÔNG DÙNG THÌ KHI BẬT LÊN KHÔNG BẬT ĐƯỢC NỮA DÙ MÁY VẪ ĐANG CHẠY ANDROID NGẦM NHƯNG MÀN HÌNH KHÔNG hiển thị (TỐI OM) , chỉ sáng 4 phím bấm, khi call vào từ máy ĐT khác thì vẫn đổ chuông nhưng k có tín hiệu cuộc gọi đến và ... im lìm cho đến khi tháp pin ra chạy lại thì lại vào Android bình thường nhưng khi màn hình đóng nghỉ lại vẫn như thế.

Khi sạc pin, kết nối với PC thì không có hiện tựng như trên

Rất mong các Bro chỉ bảo và hướng dẫn.

Các bản rom đã dùng qua:

mdeejay_sense_v1.3b

MATTC_FroYo_1.5b

Desire_HD_Beta2

THANKS.
e đã uprom mới nhất dual boot. và chạy android này mattcleofroyo1.8. vẫn bị y chang bro này!!! ko hiểu vì sao:(. Rom WM là em up xong rui chạy android liền. ko có cài thêm bất cứ thứ gì khác hết.

ancola66

Super V.I.P
e đã uprom mới nhất dual boot. và chạy android này mattcleofroyo1.8. vẫn bị y chang bro này!!! ko hiểu vì sao:(. Rom WM là em up xong rui chạy android liền. ko có cài thêm bất cứ thứ gì khác hết.
RADIO Được khuyến cáo là từ 2.10 trở lên, theo phản hồi người dùng thì RADIO 2.11 hoặc 2.12 là tốt nhất cho việc chạy Android

hlp

bạn nên úp radio nữa nhé....bản cũ 2.08 thì có lỗi đó đấy

theviola

cảm ơn mọi ng mình đã up lại bản rom mới nhất của bác Quang và Radio 2.1. cài lại mdeejay_sense_v1.3b chạy mượt.

Cảm ơn
Bác P. Quang
Bác LoveBlue;
Bác Cao Thanh Hai;
Bác Ancola66 (hay gọi là Anh Ân cò lả - E vẫn kết cái Avatar con ngựa của A)
Tất cả mọi ng đã góp ý kiến, đúng là trí tuệ tập thể PV.

theviola

RADIO Được khuyến cáo là từ 2.10 trở lên, theo phản hồi người dùng thì RADIO 2.11 hoặc 2.12 là tốt nhất cho việc chạy Android

Chuẩn đét, bản 2.12 chạy mượt A Ân ah.