• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi khi tra từ diển bằng bàn phím Qwety

newhtc

Mình đang sử dụng HTC touch Pro. Khi sử dụng chương trình Edictionary, mình muốn dùng bàn phín Qwety để nhập, khi nhập không nhìn thấy chữ hiện lên, nhưng khi bấm enter thì vẫn thấy có nghĩa hiện ra. Cho hỏi đây là lỗi gì.

nmdpro

các bác cho hỏi luôn dùng từ điển nào cho htc touch pro là tốt nhất nhỉ

vnblackdragon

Bác tìm trên đây 2 soft này nhé"
- Lingvosoft 2008: Cái này hay lắm đấy. Có nhiều cơ sở dữ liệu. Mình khoái nhất cái lingvosoft phrase book. Nó có rất nhiều mẫu câu hay mà ngay cả người đã khá tiếng anh cũng chưa chắc đã biết.
- Kinkin 2.0: Bản 2.0 mất phí 100k. Mình mới mua một bản, dùng khá cool.
Nhưng nếu nhu cầu của bạn ko cao, bạn có thể sử dụng bản 1.0 free. Nếu có điều kiện, bạn mua bản quyền ủng hộ soft VN. (Hơ, ko biết bác tác giả của kinkin có thịnh tình mời mình cốc bia vì lời giới thiệu này ko nhể. Nếu có thì rất sẵn sàng. Heheh)

eDictionary 4.0 mình ko giới thiệu cho bạn vì từ điển này ko có hướng dẫn cách đọc nên khá bất tiện.
Lạc Việt thì hay gây lỗi treo máy, dùng ko ổn định.

Thân.

NguyenTu

Super V.I.P
Mình đang sử dụng HTC touch Pro. Khi sử dụng chương trình Edictionary, mình muốn dùng bàn phín Qwety để nhập, khi nhập không nhìn thấy chữ hiện lên, nhưng khi bấm enter thì vẫn thấy có nghĩa hiện ra. Cho hỏi đây là lỗi gì.

Có 02 cách để bạn khắc phục:
1. Remove PM đó đí và cài lại trên bộ nhớ máy

2. Nếu cách 1 không được thì bạn nên Up bản rom 6.1 V18 của chú Quang. OK ngay.

NguyenTu

Super V.I.P
Bên cạnh bản Rom của chú Quang thì bản Rom mới nhất của chính hãng HTC cũng đã Fix lỗi này. các bạn down về dùng thử nhé!!