• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi khi UP ROM O2 Mini S, Help me !!!

tuannam12

Sau khi up Rom , mình nhắn tin bằng bàn phím trượt của con O2 mini s , thì phím Z lai biến thành phím Y và ngược lai, ngoài ra 1 một số các ký tự khác như # $ % ... cũng bị thay đổi , ai biết khắn phục thì giúp mình với ! :((
thanks

tuannam12

Máy mình la O2 Mini S , dòng IPL/SPL 1.05 thuộc dòng G3 , minh vừa up bản Rom 6.1 mới nhất ,co cách nào khắc phục không , và phai up Rom nào thì hết hả bạn !

fantomaskl

Bạn dùng 1 chương trình regedit vào key sau :
HKCU\control panel\keybd\
tìm đến value tên là locale và sửa 0409 thành 0809 là ok. Sau đó nhớ sòt reset nhé
Nguyên nhân của hiện tượng này là do bàn phím của wizard có chút khác nhau.
Một số máy như cingular 8125, imate k-jam ... thì hàng đầu tiên là QWERTY
Còn dòng khác như miniS, Tmobile MDA thì lại là QWERTZ

Chỉnh sửa cuối:

tuannam12

mình đã thử chỉnh lai registry nhưng khi soft reset lại máy , nó lai biến trở lai 0409. Bro chỉ giáo !:-??

hector

bạn có thể SR lại băng phàn mềm chắc tại pin back up của bạn hơi kém!hoăc ja bạn đang dùng win 5?

tuannam12

mình đã thử chỉnh lai registry nhưng khi soft reset lại máy , nó lai biến trở lai 0409. Bro chỉ giáo !:-??

bạn có thể SR lại băng phàn mềm chắc tại pin back up của bạn hơi kém!hoăc ja bạn đang dùng win 5?

Một hồi nghịch thì cũng cung chỉnh được registry locale 0409 ---->0809 và reset lai máy , nhưng vẫn bi lỗi Z và Y , xin chỉ giáo cách khắc phục ! :-??

hector

bạn seach trong diễn đàn có file cab sưa lỗi bàn fims đấy nêu kô thì úp bản rom khác đỡ mất công tìm kiếm nữa!ngày mới vui vẻ nhé!

tuannam12

bản rom nào mình Up cũng bị lỗi thế này mà !
Sau 1 đêm mày mò cuối cùng mình cũng thành công.
1. Go to \HKey Current User\ControlPan el\Keybd\Locale .
2.Thay đổi giá trị trong key "Locale" từ "0809" hoăc "0409" thành "0407"
Chú ý : nếu máy không có key "Locale" thì tạo thêm key "Locale", giá trị của key là 0407 ( lưu ý key String Value)
Bác nào cũng bị như mình mà chưa khắc phục được thì thanks mình cái .
:)):)):)):)):))

VOCSY

Thanks! Đáng học hỏi. Vừa thêm được một chiêu mà không phải tốn thời gian vọc :D