• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi khởi động lại khi up Ipl-USPL 2.27-2.28

leuleu

Các bạn cho mình hỏi cái, mình đang dùng máy Touch 1 (Ram64, Rom128). Lúc đầu máy chạy bình thường, ipl-spl là 1.11. Ktra đevice info máy báo CID: 11111111 (có vẻ dây là superCID =D>). Up các bản rom khác thi liên tục báo lỗi ở 3%, ktra lại mới thấy là bản Rom cua Elfin(Touch 2). Up lại bản của Elf (Ship) thi chay lại binh thường.
Vì mình muốn up bản 6.1 cua bác PhamQuang nên đã chạy up Ipl-Uspl 2.27-2.28 theo huóng dẫn ở bài:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=24390
Để lên đc Ipl-Uspl 2.27-2.28, mình phải qua bước trung gian là up lên Uspl 1.17 :(:-/:(:-/. Vì mình up trực tiếp lên Ipl-Uspl 2.27-2.28 thì máy ko nhận, hay nói đúng hơn là báo thành công nhưng vẫn ipl-spl 1.11 :-/:-/:-/:-/
Hiện tại máy mình đang báo ở bootloader Ipl-Uspl 2.27-2.28, khởi động lên thì chỉ hiện mỗi dòng chữ "Smart Mobility" khoang 10s rồi khởi động lại, liên tục như thế. <mình đã Hardreset va up các bản Rom khác vào nhưng cũng ko thể vào đc Win.
Đặc biệt là mình đã up các bản Rom Ship có Ipl-Spl (của cả touch 1 và 2) đều oK nhưng vẫn bị hiện tượng trên và IPl+SPL ko hề thay đổi (mặc dù Ipl-spl cua romship là 1.11, 1.19, và 2.26). up thử chi riêng ipl-spl cũng ko đc, up cả radio riêng cung vẫn thế.
Nói chung là IPL-SPL của mình nó cứ nàm ở thônng số 2.27-2.28, ko co cách nào làm nó thay đổi đc và máy vẫn bị hiện tượng khởi động lại
Có bạn nào có kinh nghiệm trọng vụ này help mình cái, mình rất cảm ơn =D>=D>

PhamHien

Các bạn cho mình hỏi cái, mình đang dùng máy Touch 1 (Ram64, Rom128). Lúc đầu máy chạy bình thường, ipl-spl là 1.11. Ktra đevice info máy báo CID: 11111111 (có vẻ dây là superCID =D>). Up các bản rom khác thi liên tục báo lỗi ở 3%, ktra lại mới thấy là bản Rom cua Elfin(Touch 2). Up lại bản của Elf (Ship) thi chay lại binh thường.
Vì mình muốn up bản 6.1 cua bác PhamQuang nên đã chạy up Ipl-Uspl 2.27-2.28 theo huóng dẫn ở bài:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=24390
Để lên đc Ipl-Uspl 2.27-2.28, mình phải qua bước trung gian là up lên Uspl 1.17 :(:-/:(:-/. Vì mình up trực tiếp lên Ipl-Uspl 2.27-2.28 thì máy ko nhận, hay nói đúng hơn là báo thành công nhưng vẫn ipl-spl 1.11 :-/:-/:-/:-/
Hiện tại máy mình đang báo ở bootloader Ipl-Uspl 2.27-2.28, khởi động lên thì chỉ hiện mỗi dòng chữ "Smart Mobility" khoang 10s rồi khởi động lại, liên tục như thế. <mình đã Hardreset va up các bản Rom khác vào nhưng cũng ko thể vào đc Win.
Đặc biệt là mình đã up các bản Rom Ship có Ipl-Spl (của cả touch 1 và 2) đều oK nhưng vẫn bị hiện tượng trên và IPl+SPL ko hề thay đổi (mặc dù Ipl-spl cua romship là 1.11, 1.19, và 2.26). up thử chi riêng ipl-spl cũng ko đc, up cả radio riêng cung vẫn thế.
Nói chung là IPL-SPL của mình nó cứ nàm ở thônng số 2.27-2.28, ko co cách nào làm nó thay đổi đc và máy vẫn bị hiện tượng khởi động lại
Có bạn nào có kinh nghiệm trọng vụ này help mình cái, mình rất cảm ơn =D>=D>

Bạn cần đúng ROM SHIP của máy rồi up lại là IPL/SPL sẽ về chuẩn thôi. Chú ý, nó chỉ về khi bạn chạy USPL, chứ HSPL thì ko đc đâu

leuleu

Hiện tại máy mình đang báo ở bootloader Ipl-Uspl 2.27-2.28, khởi động lên thì chỉ hiện mỗi dòng chữ "Smart Mobility" khoang 10s rồi khởi động lại, liên tục như thế. <mình đã Hardreset va up các bản Rom khác vào nhưng cũng ko thể vào đc Win

Trường hợp này mình thấy hình như chưa ai bị hay sao nhỉ?
Đọc qua 1 số bài nhưng chưa thấy ai bị giiống mình,
Các bạn có kinh nghiệm thử nghiên cứu hộ mình xem truòng hợp này là bị lám sao

Ah mà minh đã chạy thử lệnh doctest trong mtty rồi nhưng hình như nó báo ko ok, sau đó khởi động lại máy thì hiện ra 1 màn hình sọc xanh nõn chuối và đứng im.
Mình phải up lại Rom thi mới hiện lên lại chữ "Smart Mobility" rồi lại ị khởi động lại như cũ
Tình hình mình chưa hiểu vấn đề nguyên nhân lỗi là do đâu để còn biết hướng xử lý

PhamHien

Bạn chạy USPL, hai cái thông số không khớp nhau nên có thể gây hiện tượng không thể up ROM. Bây giờ thử chạy riêng IPL là 2.27 hoặc 2.28 để chúng thống nhất vơớinhau, sau đó kiểm tra lại và up ROM xem sao. Chú ý, việc up Radio không liên quan nhé

leuleu

Hay là bạn có cách nào up dc IPL-SPL về như cũ 1.19 hoac 1.11 thì bảo mình mới .
Mình đang sốt ruột quá vì uprom thì vẫn đc, quan trọng là ko thay đổi đc IPL _SPl và ko vào đc hệ điều hành thôi

Hay là bạn có cách nào up dc IPL-SPL về như cũ 1.19 hoac 1.11 thì bảo mình mới .
Mình đang sốt ruột quá vì uprom thì vẫn đc, quan trọng là ko thay đổi đc IPL _SPl và ko vào đc hệ điều hành thôi
ban van up rom dc?co nghia van ket noi pc dc,minh nghi ban nen up cong cu ''USPL 3.07'' trong chu de,minh vua up cho thag ban tu''ipl-spl1.11'' len thang''''USPL 3.07'' con touch 1,gio thi vo tu roi,hien dung rom moi nhat vua dc gioi thieu day ban ah,rat on dinh.Than!