• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi màn hình Touch Diamond cần giúp đỡ.

ngocpda

Chào các bác,
Tôi có chiếc touch Diamond đang dùng, tự dưng cảm ứng bị lệch. Tôi thử hard reset lại và giờ màn hình dừng lại ở Align Screen. Tôi đã chọc vào chính xác các dấu cộng để calib nhưng sau khi chọc đủ 5 điểm thì quá trình align lại bắt đầu lại từ đầu. Đây có lẽ do màn hình bị lỗi??? Nếu đúng tôi có thể mang đi sửa ở đâu hoặc có cách nào để khắc phục không?
Tôi ở Hà Nội.
Cảm ơn các bác đã quan tâm.

Chào các bác,
Tôi có chiếc touch Diamond đang dùng, tự dưng cảm ứng bị lệch. Tôi thử hard reset lại và giờ màn hình dừng lại ở Align Screen. Tôi đã chọc vào chính xác các dấu cộng để calib nhưng sau khi chọc đủ 5 điểm thì quá trình align lại bắt đầu lại từ đầu. Đây có lẽ do màn hình bị lỗi??? Nếu đúng tôi có thể mang đi sửa ở đâu hoặc có cách nào để khắc phục không?
Tôi ở Hà Nội.
Cảm ơn các bác đã quan tâm.
Bạn thử thay miếng dán khác xem có hết không... Nhiều bạn dán bằng nilon xe máy nên nó co dãn làm cho cảm ứng không còn chính xác nữa... Nếu không hết thì cảm ứng bạn đã bị lệch, thay cảm ứng là hết...

heobanhki

Bạn thử thay miếng dán khác xem có hết không... Nhiều bạn dán bằng nilon xe máy nên nó co dãn làm cho cảm ứng không còn chính xác nữa... Nếu không hết thì cảm ứng bạn đã bị lệch, thay cảm ứng là hết...

mình kg nghĩ thế, có thể kg chính xác nhưng kg đến nỗi lệch như vậy. mà một khi đã dán keo thì tốt nhất là kg nên lột ra vì lớp keo khá dính sẽ tróc lớp tráng trên màn hình, lúc đó màn hình nham nhở chỉ nước khóc >:)
đây là kinh nghiệm của mình đã từng mếu máo khi cái màn hình "tróc xi" nham nhở phát ối

mình kg nghĩ thế, có thể kg chính xác nhưng kg đến nỗi lệch như vậy. mà một khi đã dán keo thì tốt nhất là kg nên lột ra vì lớp keo khá dính sẽ tróc lớp tráng trên màn hình, lúc đó màn hình nham nhở chỉ nước khóc >:)
đây là kinh nghiệm của mình đã từng mếu máo khi cái màn hình "tróc xi" nham nhở phát ối
Đó là bạn dùng miếng dán không tốt thôi, còn miếng dán xịn dán sai bóc ra dán lại bình thường...

ngocpda

Chào các bác,
Tôi đã bóc miếng dán màn hình ra rồi nhưng vẫn lỗi các bác ạ. Đã up thử mấy cái rom khác nhau rồi vẫn không được. Tôi nghĩ do lỗi màn hình. Không biết ở Hà Nội có chỗ nào sửa chữa có uy tin nhỉ?

Chào các bác,
Tôi đã bóc miếng dán màn hình ra rồi nhưng vẫn lỗi các bác ạ. Đã up thử mấy cái rom khác nhau rồi vẫn không được. Tôi nghĩ do lỗi màn hình. Không biết ở Hà Nội có chỗ nào sửa chữa có uy tin nhỉ?
Lỗi này chỉ cần thay cảm ứng thôi không liên quan gì đến màn hình cả, bạn thay cảm ứng sẽ hết. Ở HN thì mình không biết nhiều, bạn thử đến 556 - Trần Khát Chân - HBT xem sao nhé...

hanoiwap

Super V.I.P
Lỗi này chỉ cần thay cảm ứng thôi không liên quan gì đến màn hình cả, bạn thay cảm ứng sẽ hết. Ở HN thì mình không biết nhiều, bạn thử đến 556 - Trần Khát Chân - HBT xem sao nhé...

Dù được giới thiệu nhưng cũng nên kiểm tra lại chút.Một lần tôi đến đây bán TD2.Chủ cửa hàng trả 4tr5.Khi đưa đến bán thì không mua và trả 3tr.Thật khó hiểu

gigaticvn

Có gì khó hiểu đâu bác. Máy của bác bị tháo rồi mà. Máy như thế nào thì cháu có nói rõ cho bác mà. Màn hình Touch Diamond 1 giá 700.000nd (update ngày 15/8/2010), màn hình nguyên bộ thay chờ lấy ngay, bảo hành 1 THÁNG, Khuyến mại 1 tấm dán màn hình chống xước. Cam kết màn hình xịn.

LH Mr Hiển, 0904 339 333

tuaa11

không thay được cảm ứng dòng này đâu bác ạ. Nếu muốn thay thì trông không ngon lành như ban đầu đâu. Hiện tại giữa màn cảm ứng với màn hiển thị có gắn một lớp keo nhựa. Cần có dụng cụ và hóa chất đặc biệt mới tách ra được. Em có thể tách cho bác nhưng không có keo gắn lại màn cảm ứng mới. bởi thằng HTC nó ép keo nhiệt tinh khiết bác ạ. khó kiếm lắm. nếu không có keo chỉ con nước dán mép thôi. Giá của một mặt cảm ứng là 170k. giá của một màn hình là 700k. Em đã làm thử một em. OK chỉ hãi rớt là lệch luôn. Nhà bác Hiển trên kia có bán màn đấy ok phết có bớt cho 50k cộng một miếng dán. cảm ứng tuyệt hơn trước nhiều. Nhưng chán bác Hiển hình như chưa có kinh nghiệm dòng này thì phải, mang đến cho bác mà bác cứ kêu test main hoài

hunghanh09

giá miếng cảm ứng là 170k hả bác?mà mua màn hình 700k bác bảo là ở sài gòn hay hà nội?e dang cần quá.e ở sài gòn ạ.bác nào biết giúp dùm nha

shockman87

Em có 1 con P3700 bị lệch cảm ứng, xin hỏi các bác là sửa thế nào, hết bao nhiêu tiền, e ở Q.Tân Bình-TPHCM.Cảm ơn các bác nhiều!