• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi Not Found

Status
Không mở trả lời sau này.

nokia_tcx

Em cài cái font tiếng Vn vào máy P910i , sau đó format và cài tiếng Séc , em lại cài thêm cái font Vn nữa và tất nhiên cả tiếng Vn rồi . Giờ mỗi lần bật máy lên là nó lại hiện ra chữ Not foủnd ! Cho em hỏi là kô tìm thấy cái gì ạ ? Có phải font lỗ kô anh em ? Hay là phải xóa triệt để cái font vn như bên Symbian 60 :-?? .
Lẹ cho em nhờ nha :p .

lightblue

Em cài cái font tiếng Vn vào máy P910i , sau đó format và cài tiếng Séc , em lại cài thêm cái font Vn nữa và tất nhiên cả tiếng Vn rồi . Giờ mỗi lần bật máy lên là nó lại hiện ra chữ Not foủnd ! Cho em hỏi là kô tìm thấy cái gì ạ ? Có phải font lỗ kô anh em ? Hay là phải xóa triệt để cái font vn như bên Symbian 60 :-?? .
Lẹ cho em nhờ nha :p .
Nó báo chính xác là ở giai đoạn nào hả bạn? Cho cái hình được không?

Mình sợ bạn cài thêm phần mềm gì đấy rồi.

tinh_la_gi

Administrator
có thể khi cài thêm ngôn ngữ Séc vào đã thiếu mất 1 file nào đó khi nạp máy = boot bạn hãy xác dịnh9 mình dùng ngôn ngữ nào .. và dùng chung với EN là ổn rồi .. đừng cài nhiều gói ngôn ngữ vào 1 lúc ... nhất là chung với gói Tiếng Việt ... vì thật ra gói TV là chom của gói khác và change Tiếng Việt giống TLG làm với các soft EN !

Chúc bạn vui

nokia_tcx

Em format máy , máy trống rỗng , còn mỗi ngôn ngữ Séc , Eng và Việt Nam, em chọn ngôn ngữ Eng vẫn bị lỗi , lỗi ở đây tức là khi bật máy lên , nó báo lỗi luôn đó .
Em chuyển qua ngôn ngữ nào cũng bị , ngày trước kô cài tiếng Séc thì ngon lành ,mà giờ bí quá ah :)) . Em đang mún bán mà , nên phải có tiếng Séc người ta mới chịu mua :)) .

cfbarca

Active Member
@Chạy Flash lại thử xem, chứ bro đã format mà nó vẫn bị và hiện lên 3 ngôn ngữ thì hơi lọa đó.

tinh_la_gi

Administrator
không cần soft gì đâu !
Vào c:/system/fonts
Del hết font xong khởi động lại là xong thôi !

nokia_tcx

Mọi giải quyết xong rồi , Anh TLG khóa hộ em cái topic cái .Thank amen :)) .

OK.

Last edited by a moderator:

tinh_la_gi

Administrator
Cứ để vậy không nên khóa làm gì ! Vì biết đâu sẽ có Mem nào đó có vấn đề liên quan có thể tham khảo và post bài tiếp .. không nên khóa để rồi sẽ lại có thêm topic nữa ... khi nào topic quá dài Mod sẽ có trách nhiệm tạo topic mới !

Status
Không mở trả lời sau này.