• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi thẻ nhớ -P3300

Status
Không mở trả lời sau này.

ductan

Em xài con P3300 ,bình thường thẻ nhớ nhận chập chờn ,có khi nghe nhạc được 1 lúc thì máy kg nhận thẻ nhớ ,nhưng thường xuyên mỗi lần soft reset thì y rằng thẻ nhớ kg nhận lại .Mỗi lần như vậy thì em phải tắt máy tháo thẻ nhớ ra khỏi socket của nó và gắn lại thì bật máy thẻ nhớ lại nhận :(( Em đã làm vệ sinh các điểm tiếp xúc chân thẻ ,hàn lại tiếp xúc giữa chân socket với main,thay thẻ nhớ khác ,up room của Bác Phạm Quang ,Room của bac Tom co don ,... cuối cùng up lại Room 6.0 gốc lấy từ trang HTC mà vẫn tình trạng như thế :(( Nên có lúc máy chạy rất chậm tưởng chừng như bị treo ấy :(( Mấy bác ai có cao kiến gì thêm chỉ giúp em với

mobiado9999

bạn thay thử cọng dây(sim,bàn phím,thẻ nhớ) thử coi sao..chúc thành công

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bạn đã làm hết mọi cách rồi chỉ biết nói với bạn chắc phần cứng của máy bạn có vấn đề bệnh này nghe có vẻ nan giải quá..... :(

tannguyen

bó tay thôi ông bạn ơi, mình cũng gặp tình trạng này đến nay chưa khắc phục được , dòng máy này bị lổi kg nhận thẻ nhớ đó bạn,mình bị 2 cây rồi đó .mong cac pro sớm tìm cách khăc phục dùm ,dòng máy cao cấp mà kg có thẻ nhớ thì hơi phí.

Taki7610

Unlock_GSM
Em xài con P3300 ,bình thường thẻ nhớ nhận chập chờn ,có khi nghe nhạc được 1 lúc thì máy kg nhận thẻ nhớ ,nhưng thường xuyên mỗi lần soft reset thì y rằng thẻ nhớ kg nhận lại .Mỗi lần như vậy thì em phải tắt máy tháo thẻ nhớ ra khỏi socket của nó và gắn lại thì bật máy thẻ nhớ lại nhận :(( Em đã làm vệ sinh các điểm tiếp xúc chân thẻ ,hàn lại tiếp xúc giữa chân socket với main,thay thẻ nhớ khác ,up room của Bác Phạm Quang ,Room của bac Tom co don ,... cuối cùng up lại Room 6.0 gốc lấy từ trang HTC mà vẫn tình trạng như thế :(( Nên có lúc máy chạy rất chậm tưởng chừng như bị treo ấy :(( Mấy bác ai có cao kiến gì thêm chỉ giúp em với

Không lỗi do ROM đâu bạn,bị HW đó,đem ra hàng cho họ kiểm tra và làm lại.

ductan

Sau nhưng cái góp ý của mấy bác+ kinh nghiệm của em ,đúng là bị HW rùi ,dòng này bị lỗi thẻ nhớ nhưng HTC đã đưa bản Fix ,Máy em chắc phải đưa đi cấp cứu ,Mong mấy bác cho em xin địa chỉ uy tín và nhiệt tình trong vấn đề sữa mấy này ,nếu là thành viên hay mod của pdaviet thì càng ok ạ .Ở TP HCM hay HN đều cũng được ,chổ nào cũng có bạn em đem lại giúp dùm nên kg ngại địa chỉ sữa

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Sau nhưng cái góp ý của mấy bác+ kinh nghiệm của em ,đúng là bị HW rùi ,dòng này bị lỗi thẻ nhớ nhưng HTC đã đưa bản Fix ,Máy em chắc phải đưa đi cấp cứu ,Mong mấy bác cho em xin địa chỉ uy tín và nhiệt tình trong vấn đề sữa mấy này ,nếu là thành viên hay mod của pdaviet thì càng ok ạ .Ở TP HCM hay HN đều cũng được ,chổ nào cũng có bạn em đem lại giúp dùm nên kg ngại địa chỉ sữa

Ở HN bạn có thể qua 88 Trần Hưng Đạo hoặc call trực tiếp cho mình mình sẽ chỉ chỗ quen làm giúp nhé.........

Status
Không mở trả lời sau này.