• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi trình duyệt Web của Dell Streak (android 2.2)!

yeu_khong_em09

Em mới mua 1 chú Dell Streak (đã update từ 1.6 lên 2.2 rồi). Nhưng lại có hiện tượng như sau :

Em dùng mạng Viettel (2G, 3G) nhưng khi dùng trình duyệt không hỗ trợ Flash như Opera thì vào mạng ngon, cứ chuyển sang trình duyệt hỗ trợ Flash như Dolphin Browser HD, Firefox, Skyfire hay trình duyệt của máy là Browser thì chịu không thể nào vào được net.

Hiện tượng trên cũng xảy ra với cả Facebook, Twitter không tài nào vào được luôn. E-Mail (như kiểu Outlook) cũng không kết nối được.

Bác nào biết lỗi tại đâu, vì sao thì chỉ giúp em với.

Thanks

Wifi thì em chưa check thử.

Tại vì mới check 2G, 3G do hay phải đi công tác xa nên dùng cho tiện.

Thanks all

nicklanick

Member
chưa gặp hiện tượng này bao h luôn :D bác đã thử reset chưa. market có vào đc ko :(

yeu_khong_em09

market thì vẫn vào được bình thường (vì market ko có flash mà).

đã reset lại hiện trạng ban đầu của factory rồi mà vẫn bị.

cu_giong

Vào FAcebook đc thì còn phải tùy thuộc vào đăng kí mạng nào.Mạng Viettel chi dùng đc nếu vào fb bằng 3G và bằng OPERAmini. Còn nếu dùng Wifi thì phải để ý wifi này dùng nhà mạng nào,vnpt là đứt cước..hehe.còn bảo vào wed ko đc thì FACTORY RESET lại xem sao. Nhớ lưu danh bạ và nhửng cái cần thiết vào.

vitkon

Đúng là thằng 2.2 có bug với cái browser khi duyệt trên 3G. Cứ 3G thì hok dùng được, còn wifi lại chạy fe fe, trong khi Opera hoặc FF lại bình thường...