• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi wifi trên One X ?!? Có thực hay không có thực - Do phần cứng hay phần mềm ?!?

kool_man1510

Lamf theo như mình chỉ ở trên, tìm bài mình viết nhé. Sau khi nắp thì có vẻ hơi om óp một tí nhưng dùng một thời gian đâu lại vào đấy, nhưng sóng khỏe. và ko bao h bị lỗi nữa.

Thanks bác. Tình hình là sau khi ngồi gần nửa tiếng đồng hồ nhưng mà vẫn chưa mở được em One X, hic. Bác có cách nào giải phẫu e nó dễ dàng hơn ko? Mà e hỏi thêm xíu nữa là nếu mình mở máy ra trét ít kem tản nhiệt của CPU máy tính thì ko biết e nó có bớt nóng hơn ko nhỉ? tại máy e xài rom Ship chơi game thấy nóng quá :(

M

minhtungml29

Guest
Thanks bác. Tình hình là sau khi ngồi gần nửa tiếng đồng hồ nhưng mà vẫn chưa mở được em One X, hic. Bác có cách nào giải phẫu e nó dễ dàng hơn ko? Mà e hỏi thêm xíu nữa là nếu mình mở máy ra trét ít kem tản nhiệt của CPU máy tính thì ko biết e nó có bớt nóng hơn ko nhỉ? tại máy e xài rom Ship chơi game thấy nóng quá :(

Bác thử rom cook đi thôi.

kool_man1510

Thanks bác. Sau khi nghiên cứu và loay hoay mãi e đã fá jin được e One X và sóng wifi lại vi vu trở lại rồi. Mấy bác cho e hỏi thì hiện nay bản Rom cook nào cho One X xài ổn định vậy??

kutamitsu

Thanks bác. Sau khi nghiên cứu và loay hoay mãi e đã fá jin được e One X và sóng wifi lại vi vu trở lại rồi. Mấy bác cho e hỏi thì hiện nay bản Rom cook nào cho One X xài ổn định vậy??

Vn onex 127 của bác vnwap, xài ban clean. Hồi trc tôi cũng vị rớt máy rồi bị sụt wifi mà, lẫy lại cái lá đồng h văng mấy phát nữa chả sao hết, chạy phà phà. Hơn nữa máy lại chắc như lúc đầu rồi.

minhlc1958

Active Member

Cách bung đơn giản xem vdeo
1-Bạn chuẩn bị vài cây tăm tre để khi làm như video mà nó có dính lớp keo dẻo chỗ loa ngoài thì dùng cấy tăm chêm giữa phầ vỏ và phần máy lại sau đó dùng tăm tre tách lớp keo đó ra và tháo rời như video
http://www.youtube.com/watch?v=5FC7DY2eGfg&feature=autoplay&list=HL135264326
2-Uồn 2 chấu như hình

3-Xong lưu ý để nút nguồn và volume đúng chiều và cho phía loa thoại vào trước ngay khớp rồi ấn dần xuống đâu sẽ vào đấy

kool_man1510

Thanks các bác đa nhiệt tình hướng dẫn, e đã fix đc cái wifi. Tình hình là e mới down bản room của bác minhlc xong. Mấy hôm nữa ảnh rỗi xíu e se up room của bác minhlc. Nhân tiện bác minhlc cho e hỏi thêm là bản room của bác có chức năng vuốt fím cảm ứng để mở khóa màn hình ko thế. E là e kết chức năng đó ah. Với vụ up kernel e chưa hiểu lắm!

minhlc1958

Active Member
Thanks các bác đa nhiệt tình hướng dẫn, e đã fix đc cái wifi. Tình hình là e mới down bản room của bác minhlc xong. Mấy hôm nữa ảnh rỗi xíu e se up room của bác minhlc. Nhân tiện bác minhlc cho e hỏi thêm là bản room của bác có chức năng vuốt fím cảm ứng để mở khóa màn hình ko thế. E là e kết chức năng đó ah. Với vụ up kernel e chưa hiểu lắm!
Khi up rom xong
Bạn đọc và làm theo ở đây sẽ ok
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1895214