• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lucky Patcher by ChelpuS - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

venusian

Moderator
Lucky Patcher v0.8.2​

Yêu cầu: Android 1.6 trở lên, Root
Tổng quan: Với Lucky Patcher bạn sẽ dễ dàng có đc một số ứng dụng Full từ Market

Cách sử dụng:
  • Mở LuckyPatcher chọn Ứng dụng giữ tay một lúc vào nó và chọn "Lucky Google Market Patch"
  • Thưởng thức.

Thêm Chú ý khi sử dụng Lucky Patcher:

Thời gian vừa qua thấy một số anh em dùng lucky để patch ứng dụng và bị lỗi forclose sau khi gỡ ra để cài lại thì bị báo bộ nhớ đầy hoặc không đủ.
Để khắc phục tình trạng này anh em làm như sau:

- sau khi patch ứng dụng nếu vào bị báo lỗi force close thì anh em đừng vội gỡ bỏ, để nguyên đó.
- vào lucky patch, bấm giữ vào ứng dụng bị lỗi, chọn "sửa chữa thay đổi dalvik cache "-> gỡ bỏ sửa chữa (cập nhật ứng dụng)
- sau đó cài lại ứng dụng bị lỗi

- một chú ý nữa là trước khi patch ứng dụng bằng lucky nên cập nhật busybox: mở lucky -> more-> dò lỗi-> cập nhật busybox

UPDATE Lucky Patcher v3.4.0

Last edited by a moderator:

thuglife18

Well-Known Member
đã test có lỗi khi phân tích dữ liệu hix.down trên dt 2 lần đều bị

yeskia

Moderator
Chỉ những cái nào đã cài đặt trên máy được hiển thị màu xanh lá trong cửa sổ của lucky patch mới "hạ" được nhé!

soushas

nếu mình đã cài PM này thì cứ việc vào market down PM trong list về thôi hả bạn?????

venusian

Moderator
nếu mình đã cài PM này thì cứ việc vào market down PM trong list về thôi hả bạn?????

Không pải vậy đâu. Khi bạn tải về máy một ứng dụng mới từ Market nó đòi check licesen thì bạn vào cái Patch này để chặn nó ko bắt phải check nữa. Mình đã thử trên một số ứng dụng rồi. Thấy rất hay. Hiện tại đã cóc bản cập nhật mới. Nhưng link down đang bị lỗi, nên mình chưa cập nhật đc.

yeskia

Moderator
UPDATE Lucky Patcher v0.9

Có gì mới:

• Đã hoàn toàn làm việc trở lại. Bây giờ có nhiều thông tin hơn về chương trình;
  • BootList - một danh sách của chương trình sẽ tái lập bản vá lỗi cho thiết bị;
  • Để thêm một chương trình vào BootList nhấn vào nó và chọn "Add for patch on reboot";
  • Để gỡ bỏ một chương trình từ BootList hãy bấm settings và chọn "Boot Patches List", click vào chương trình bạn loại bỏ nó từ danh sách (một số lượng lớn các chương trình có thể làm cho BootList ức chế điện thoại của bạn vào lúc khởi động);
  • Thêm một thư mục mới trong processing / cache / Dalvik-cache / ... Bây giờ chương trình sẽ làm việc và di chuyển Dalvik-cache.

yeskia

Moderator
UPDATE LuckyPatcher v1.0.0

Có gì mới:

1. Hỗ trợ cho TitaniumBackup, GoldenDict và chương trình khác với bản patch tùy chỉnh.
2. Chương trình, đó là bản vá tùy chỉnh trong thư mục / sdcard / LuckyPatcher / di chuyển lên đầu danh sách và được đánh dấu màu vàng.
3. Để áp dụng một bản vá tùy chỉnh chương trình, bạn cần nhấn giữ vào nó và chọn menu "Custom patch apply!"
4. Nếu bản vá được chạy cho tất cả, những chữ hiển thị sẽ là màu xanh lá cây
5. Nếu bạn nhấn "Add for patch on reboot!" chương trình có chứa một bản vá tùy chỉnh, thiết bị khởi động sẽ sử dụng bản vá lỗi này tùy chỉnh.​

Status
Không mở trả lời sau này.