• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Main Menu Modder 2.00 Final

gabika318

Main Menu Modder 2.00 Final
[by gabika]

[The Application]

[Mod List]

[Unlock main menu]

Usage:
Install SIS (G700 and G900 users check the SE G Series box) but G series codes works on my m600i
Settings
Select MOD
Check-Uncheck Main menu unlock box

Version: 1.00 FINAL
Tested and 100% work:
Im, jijox - M600i
pixine, squallvai, axivxi - P990i
SEMPITERNAL,tegezan, naeem86 - W960i
gocool, exxon- G700
mad, darklink - G900
amin-mafia, bernardo415, SiLVESTER - P1

History:

0.1 beta
Big Icons - First version

0.5 beta
Added other Icons Mod
Some Bug fixed

0.6 beta
Fix some W960 code
Added Main Menu Unlock function

0.8 beta
Added UK English (.rsc), Hungarian (.r17), US English (.r10), Czech (.r25), Danish (.r07), German (.r03), Spanish (.r04), French (.r02), Italy (.r05), Dutch (.r18), Norwegian (.r08), Greek (.r54) languages
Small Bug fix

0.9 beta
Add more Languages (now support 41 phone language)
Add new Schemas (Thanks to gocool)

0.92 beta
Fixed app for SE G Series (Thanks to gocool)

0.95 beta
Added Mod Preview menu
Small bugfix

0.97 beta
Added Mod Status Info

1.00 FINAL
Fixed application menu
Add About and History menu

1.01 FINAL
Support M Runtime Environment 3.05

2.00 FINAL
Totally reprogrammed
Support all languages
Mod preview removed
Simple menu
Many bug fixed

!! USE LATEST PHONE FIRMWARE !!

!! TURN OFF CAPS BEFORE MODDING !!

!! PLEASE TEST AND WRITE HERE RESULTS !!

!!! BIG THANKS FOR ALL TESTERS !!!

PS: If you see "Corrupt" message: Plz reinstall appl. or Mruntime Env.

DOWNLOAD

http://www.4shared.com/file/Rx9lHade/MainMenuModder-200-UNsigned.html

NokuaN70

Well-Known Member
I already tested, great work on my P1i. Big Thanks to Gabika318 with your's useful software. Thanks again.

Vừa test xong cho em P1, kết quả thật tuyệt vời. Những mod như Big Icon, Schema1~7 đều hoạt động rất trơn tru và nhanh chóng. Trước khi chạy Soft MainMenuModder các bạn nên để CapSwitch OFF trước nhé. Lâu lắm rồi mới có thứ để chọc ngoáy cho con P1.

Son_Nguyen

Dear gabika318, I have already tested on my P1i but screen always show "Unknow error! Not found". Before install the current version 2.0 Final, do you need uninstall the previous version 1.0 Final or upgrade? I'm using version 1.0 Final and it's work great on my P1i.

Anh Nokua cho em hỏi với: em cài bản này vào con P1i lúc chạy thì nó có dòng thông báo như ở trên, máy anh cài có cần phải gỡ bản cũ & cái m runtime Environment có trong máy ko? Mà có cái lạ là bản này lúc cài vào dung lượng nó báo có 40kb trong khi bản 1.0 Final là 407kb lận.:-?.

NokuaN70

Well-Known Member
Anh cài trên máy anh thì chạy tốt, dung lượng chỉ báo có 30Kb thôi, mRuntime Environment thì anh cài trên bộ nhớ máy. Anh không cài bản 1.0 nên không biết, cài cho thằng đệ làm trong cty thì nó cũng báo y như Sơn vậy, cũng Unknow Error, nhưng không có dòng Not Found. Nói chung thì máy anh xài OK. Máy của anh chỉ khác dòng CDA với ku em kia thôi, không biết phải do CDA không nữa. Chứ FW đều là R9K009.

gabika318

Dear gabika318, I have already tested on my P1i but screen always show "Unknow error! Not found". Before install the current version 2.0 Final, do you need uninstall the previous version 1.0 Final or upgrade? I'm using version 1.0 Final and it's work great on my P1i.

Try this:

Uninstall MMM 1.00
Uninstall M Runtime Environment

Install MMM 2.00

Son_Nguyen

Anh cài trên máy anh thì chạy tốt, dung lượng chỉ báo có 30Kb thôi, mRuntime Environment thì anh cài trên bộ nhớ máy. Anh không cài bản 1.0 nên không biết, cài cho thằng đệ làm trong cty thì nó cũng báo y như Sơn vậy, cũng Unknow Error, nhưng không có dòng Not Found. Nói chung thì máy anh xài OK. Máy của anh chỉ khác dòng CDA với ku em kia thôi, không biết phải do CDA không nữa. Chứ FW đều là R9K009.

Của em CDA là GW2 mà. Em change rồi update lên FW mới nhất từ lâu rồi. Để em thử lại lần nữa xem thế nào? Mà thực ra bản 1.0 Final em thấy chạy cũng ngon lành ko có lỗi gì.

oldtrafford

Mình cài bàn này xong nó báo Corrupt rồi tự động out chương trình luôn :( Máy mình W960i.

NokuaN70

Well-Known Member
Để chạy dc chương trình này máy bạn phải cài m Runtime Enviroment trước. Và đồng thời phải để CapSwitch OFF.

NokuaN70

Well-Known Member
Bị như vậy bạn thử gỡ bỏ MainMenuModder, mRuntimeEnviroment, xong rồi bạon cài lại mRuntimeEnviroment do Gabika cung cấp ở topic này rồi cài lại MMM xem sao? Lúc trước mình cài MMM thì xài OK, sau khi Format máy lại thì kg xài dc, Format máy thêm lần nữa thì sử dụng bình thường. Cũng hơi khó hiểu.

đã làm được cái mod main menu rồi anh ak.nhưng sao chỉ đựoc cái main menu thôi còn cái như hình la ' move to folder" thì không có

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn thử chọn ở dòng Unlock Main menu xem sao? Trên máy mình vẫn có dòng Move to folder đó. Bạn thử lại xem sao nhé.