• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Màn hình cảm ứng con Milestone của mình hay nhảy lung tung.

lighthouse36

Màn hình cảm ứng con MS của mình hay bị nhảy lung tung, lâu lâu ấn chỗ này thì lại vào chỗ khác, vi dụ mình ấn vào danh bạ thì nó nhảy vào Email. Hoặc vào danh ba ấn vào tên thì nó lại trượt thanh trượt. Mình cài phần mềm vẽ để test bằng cách nháp nhìu lần tại 1 điểm thì lâu lâu nó nhảy thành đường dài chứ ko phải ra một điểm. Không biết đó là do lỗi FW hay là phần cứng. Có ai bị như mình không.

kqminh

flash lại rom mới nhất xem , 3.11 hy vọng giả quyết dc vấn đề của bạn

tentruycap29

Không ăn thua đâu bác kqminh ah! Chỉ có thay cảm ứng thôi. Dòng MS bị như vậy nhiều lắm ! Chia buồn cùng bác chủ topic.

cuunon

có phải bạn bị những lúc đang sạc ? MS của minh bị nhưng lúc đang sạc , và sạc = cọng dây cua dt khac , mặc dù nhìn jack cắm như nhau nhưng cáp zin của môt có j đó khac biệt ben trong, khi minh thay cáp thi lai hết . Ho85c đơn giản là tắc máy rồi hãy sạc nhưng k phải cáp nó , cáp sámung như o nhà mình chảng hạn , sạc rất lâu vào hoặc vào ảo

hoaloaken114

Hôm trước mình cũng phải mang ra Nhật cường thay cảm ứng cho MS. Mất 1 củ. Nhưng về sau nghĩ lại mới phát hiện ra rằng hôm trước đi du lịch, vứt em nó vào vali, chắc bị vật nặng gì đó đè lên nên mới phải mất tiền ngu như vậy.

wan

bị nhảy thì chỉ có thay cảm ứng thôi.....................