• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Màn hình FM radio và Equalize

chuate

Chào cả nhà. Em dùng máy atom life từ trước đến nay em dùng room 6.0. gần đây em up lên các bản room 6.1, hay 6.5, khi vào nghe đài FM hay sử dụng Equalize thì hay bị tình trạng như dưới đây:

Bác nào biết giải quyết vấn đề này giúp em với ạ.

JongZiZi

Mình đã từng bị như bạn khi test thử 1 ROM 21728 đc cook lại của 1 cooker lạ.
Loay hoay mãi ko hiểu sao lại thế nên đành up bản ROM khác, thế là hết.
Máy bạn up bản nào cũng bị vậy hay sao.
Bạn thử up bản khác xem thế nào.

DUYAT

minh up nhieu bản rồi bạn ơi , cung như vay à that tình ko biet phải lam sao nữa

AnhPheCT

Cái này cũng đã từng trả lời rồi!! Tại vì một số cooker build ROM đã tiết kiệm không gian của ROM nên lấy 1 sô s hình nền trong thư mục My Pictures là ảnh nền cho các ứng dụng. Bạnb đã vô tình del các hình nền trong thư mục "My Pictures" đi nên khi mở các ứng dụng trên sẻ thiếu các file làm ảnh nền nên bị thế!! Bạn nến copy hoặc tạo lại các file ảnh cùng tên như trên vào đúng đường dẫn. Và cài các chương trình dọn RAM....! Chúc may mắn.

DUYAT

ko lẻ bản rom nao cũng bị hay sao. minh mượn máy của bạn cài thử vài bản có sao đâu cứ đến máy mình là bị. theo mình nghĩ nếu cài bản mới thì đâu có sao đúng ko? nhưng vẫn bị như cũ bạn ơi

tatthanh_it

Nếu bạn ở hà nội thì đem qua 564 Trần Khát Trân để mình xem sao.Có lẽ sửa đc
Thân !

JongZiZi

Gởi DUYAT: Bạn up ROM nào cũng bị à. Hay là thế này. Bạn up ROM nào cảm thấy ổn nhất.
Thẻ nhớ thì xóa hết cái Programs File đi. Để nó bỏ hết những ứng dụng có thể chạy ngầm khi bạn sử dụng cho ROM mới.
Rồi cài đặt tất cả lại từ đầu xem do máy bạn, do ROM hay do soft nhé. Miễn sao đúng ROM cho AtomLife là OK.
Chúc thành công. Cố vọc chắc cũng tìm ra phương pháp. Cái này mình nghĩ chắc ko thể do hardware đc.

tatthanh_it nói:
Nếu bạn ở hà nội thì đem qua 564 Trần Khát Trân để mình xem sao.Có lẽ sửa đc
Thân !

Mình để ý mấy bài post của bạn rồi. Bạn ko help mem mà cứ bảo đem wa CH của bạn.
PV là diễn đàn chia sẽ mà bạn.

DUYAT

trước khi úp rom mình đã fomat thẻ rồi nên ko còn gì đâu mới up bản mói chứ, mình đã thử 6-7 bản rồi mà ko an thua, còn cách nào ko mấy bạn, có khi nào bị phần cứng ko?

DUYAT

máy mình ko những bị thế mà khi chụp hình ở chế độ chèn khung thi bị tối thui còn vào media Album thi giong như vao Equalizer vậy cung trắng man hình

cakiem123

Em cũng đang dùng AL, mấy hôm nay không hỉu tự nhiên mất loa ngoài, sau khi reset lại thấy loa ngoài nhưng loa đc loa ko, dc mấy hôm thì mất lun reset lại cũng ko đc nữa ?

DUYAT

Em cũng đang dùng AL, mấy hôm nay không hỉu tự nhiên mất loa ngoài, sau khi reset lại thấy loa ngoài nhưng loa đc loa ko, dc mấy hôm thì mất lun reset lại cũng ko đc nữa ?

sao bot bài linh tinh thế bạn bị loa thì vao phần khác nha bạn