• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Màn hình iphone trắng xóa

loveat20

Ae cho mình hỏi tý, Iphone của mình đang dùng bình thường, tự nhiên khóa máy rồi khi mở lên màn hình trắng xóa. Mọi hoạt động vẫn bình thường, cắm vào máy tính vẫn nhận.
Khởi động lại thì dùng bình thường không sao, nhưng nếu để khóa máy là lại ra màn hình trắng xóa...mình đã restore lại nhưng khi khóa màn hình vẫn bị thế?
Vậy là do phần cứng hay sao? Mình thấy chỉ khi khóa màn hình mới bị, còn không để khóa thì dùng bình thường.
Ae ai biết chỉ mình khắc phục cái.
Thank

bigboo

Mang đi bảo hành đi bạn ạh
Restore mà không hết là hết cách rồi

HTC_VUTHANH

Moderator
bạn restone lại chưa cài bất kỳ phần mềm deb nào mà vẫn bị thì khả năng bị phần cứng là rất lớn

loveat20

Em cũng không hiểu đc, cái khóa máy với mở lên có ảnh hưởng gì. Nếu khởi động lại thì dùng đc. Không để máy sleep là dùng bt. Chứ để nó khóa lại là rồi...

ra tiệm bảo cài lại PM rồi ngồi xem bạn ạ , ko được nữa thì đi mấy tiệm nữa hỏi han kỹ rồi mình tính đến chuyện Màn hình và bị hỏng bên trong.