• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Màn hình không xoay ngang được

cungxuxu

Xin chào
Tôi mới mua SS I 8000, khi vào Internet thì màn hình không xoay ngang được !( dùng photo hay nhắn tin thì màn hình lại xoay ngang được !!) .Xin chỉ tôi cách xử lý. Cám ơn và rất mong tin

secanny

Bạn vào Settings ---> General Settings ---> Motion Settings ---> Calibratin ---> để cái chấm đỏ ở tâm chính giữa vòng tròn, rồi bấm : Calibrate---> OK

cungxuxu

Bạn vào Settings ---> General Settings ---> Motion Settings ---> Calibratin ---> để cái chấm đỏ ở tâm chính giữa vòng tròn, rồi bấm : Calibrate---> OK

Chào bạn
Cám ơn bạn và đã làm theo hướng dẫn NHƯNG VẪN KH ĐƯỢC . Cho tôi xin hỏi luôn là khi tôi làm align screen thì cái dấu "+" cứ chạy 4 góc rồi về trung tâm , làm cả chục lần vẫn như vậy: màn hình vẫn ở chế độ align screen , có phải tại như vậy mà màn hình kg xoay được kh ? Rất mong tin và Cám ơn bạn

Sonblack

Super V.I.P
Chắc là lần đầu dùng Windows Mobile phải không? :D
Để align screen, bạn phải, chọt bút vào ngay tâm dấu thập và chọt những 5 lần (1 ở giữa màn hình và 4 ở bốn góc, nếu ok thì lần chọt tâm chữ thập cuối cùng nó phải thoát ra khỏi màn hình align screen. Bạn chọt mà cứ vậy hoài tức là chưa hoàn tất.
Còn nguyên nhân do không xoay màn hình khi duyệt web thì có nhiều: do rom, do soft và ôi thôi đủ thứ.
Bạn dùng I8000 nhưng ROM là ROM gì, cook hay gốc? Mô tả kỹ càng dễ hướng dẫn nếu biết hơn là nói chung chung và duyệt web bằng Opera hay Internet Explorer nữa!!!

cungxuxu

Chắc là lần đầu dùng Windows Mobile phải không? :D
Để align screen, bạn phải, chọt bút vào ngay tâm dấu thập và chọt những 5 lần (1 ở giữa màn hình và 4 ở bốn góc, nếu ok thì lần chọt tâm chữ thập cuối cùng nó phải thoát ra khỏi màn hình align screen. Bạn chọt mà cứ vậy hoài tức là chưa hoàn tất.
Còn nguyên nhân do không xoay màn hình khi duyệt web thì có nhiều: do rom, do soft và ôi thôi đủ thứ.
Bạn dùng I8000 nhưng ROM là ROM gì, cook hay gốc? Mô tả kỹ càng dễ hướng dẫn nếu biết hơn là nói chung chung và duyệt web bằng Opera hay Internet Explorer nữa!!!

Chào bạn
Cám ơn bạn rất nhiều , đã làm được align screen
Thật sự tôi kh biết máy tôi ROM gì nữa !!! xin bạn hướng dẫn dùm cách kiểm tra máy ,tôi mua máy chính hãng ( mới mua 3 ngày ), 16GB , tôi duyệt web = Internet Explorer của máy , trang web hiện ra nhưng kh xoay màn hình ngang được , kh zoom được như trên youtube quảng cáo . Cám ơn bạn và mong tin

chivas138

nếu bạn muốn xoay màn hình khi duyệt web thì bạn nên dùng opera mini có cài sẵn trên máy .
Tiện đây các bác cho e hỏi : Hiện nay e đang dùng bản rom do chính trung tâm BH của SS cài :
PDA : I8000DTIK2
CSC : I8000XSAIK2
Phone : I8000XXIK3
Không hiểu sao dạo này e duyệt web = opera thì trình duyệt load trang web đc 1 lúc là đơ ra , chạy rất giật cục toàn phải reset lại máy . Không biết bác nào bị như thế và có cách nào khắc phục ko

Chỉnh sửa cuối:

connick1

Mình cài vietnamPlus để đọc tin. Bác nào biêt cách làm chữ to lên không. Dùng bút thì mới chọt trúng, sao con Omnia II này không có đèn báo (chẳng biết cuộc gọi nhỡ, pin đầy.. nếu kog mở máy hay cài thêm soft), khi cần chọt chính xác 1 điểm bé mà không có bút thì chịu vì chẳng có nút cứng lên/xuống/phải/trái