• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Manila2D Update cho LG KS20?

mptpr

Các bác cho mình hỏi bản M2D 22 có chạy được trên KS20 ko? Mình cài vào rồi nhưng không thể chạy dc. :-?? Bác nào cài dc giúp đỡ với!

alexnam

bản đó dùng cho HTC devices mừ :-?
ks20 hay dòng khác HTC thi cài bản 19b thui bác ah

PhamQuang

Manager
Manila2D V1.20 Build 1913.1530 (NEW)

=== Dành cho Non HTC ===

Phiên bản Manila2D mới nhất từ HTC Jade, version 1.2 build 1913.1530 dành cho các dòng không phải HTC đây:
Mã:
http://rapidshare.com/files/235541060/2DManila_1_20_19131530_BLUE_NonHTC.cab
Chạy trên LG KS20 sẽ rất tốt.
Tuy nhiên đây là CAB dành chung cho tất cả các dòng NonHTC, muốn dùng trên KS20 với đủ các chức năng hoạt động cần sửa sang đi 1 chút.

QuangThang89

Bác Quang cho cháu hỏi 1 câu ngoài lề chút nha :D (vì ko pm bác được nên phải hỏi ở đây:p), bản M2D bác đưa có chạy được trên Atom Life ko vậy, thanks bác nhiều

PhamQuang

Manager
Bác Quang cho cháu hỏi 1 câu ngoài lề chút nha :D (vì ko pm bác được nên phải hỏi ở đây:p), bản M2D bác đưa có chạy được trên Atom Life ko vậy, thanks bác nhiều

Dùng cho tất cả các dòng QVGA đều được hết.
Cháu cài thử xem sẽ thấy.
Tuy nhiên mỗi dòng sẽ có 1 số điểm đặc biệt, ví dụ núm Camera, Comm,... hơi khác nên cần thêm chỉnh 1 chút là chạy ngon lành.

PhamQuang

Manager
Bác có thể hướng dẫn cách chỉnh cho cháu luôn được ko àh, thanks bác nhiều :D

Ví dụ đơn giản:
Xem trong AL c/t Camera là gì, nếu là Camera.exe thì tự nhiên Manila2D sẽ nhận ra và hoạt động bình thường.
Nếu là tên khác, cháu hãy copy ra ngoài PC 1 phiên bản, đổi tên thành camera.exe rồi lại copy ngược lại vào Windows, chức năng núm Camera sẽ hoạt động....
Tương tự với Comm cũng vậy, đổi thành CommManager.exe....

alexnam

Bác Quang ơi, em mới có 1 cái KS20 , cũng tìm hiểu nhiều òi nhưng với cái M2D mới này thì cần phải chỉnh sao để chạy tốt trên KS20 ạ, mong bác hướng dẫn em ạ !
như trên thì sữa tên file lại, vậy với những chức năng của M2D thì phải coi chổ nào để chỉnh tên lại cho chính xác với nó khi sữa tên file trong KS20 !
(Đang có 1 con KS20 new 100% , full box, made in korea, số imei máy và box trùng nhau, chưa gắn pin, chưa khởi động lận nào, ai cần thì cho giá, dc em bán nha, nói trước là giá hem có rẻ như hàng bình thường dau nha, hi hi, dc giá em bán, còn hem thì e giữ lại dùng ^^)
mail, yahoo của em :lovelyrabby@yahoo.com , các bác cứ pm cho giá, dc em se trả lời lại, thank các bác ^^

báo cáo bác Phạm Quang là cháu cài bản 1.20 xong nhưng M2D nó báo là "tab here to Lauch TouchFlo" , tab xong thi "lauching.." và "tab here .." tiếp , cài bản 19b vào thì ổn
=> chỉ cài 19b thui ^^

manly188

Ví dụ đơn giản:
Xem trong AL c/t Camera là gì, nếu là Camera.exe thì tự nhiên Manila2D sẽ nhận ra và hoạt động bình thường.
Nếu là tên khác, cháu hãy copy ra ngoài PC 1 phiên bản, đổi tên thành camera.exe rồi lại copy ngược lại vào Windows, chức năng núm Camera sẽ hoạt động....

Bác Quang có thể nói cụ thể hơn một chút được không ạ? AL là cái mục nào thế ạ?

Cháu muốn hỏi ý kiến bác về tính ổn định của Manila2D này cho KS20, theo bác đánh giá có nên dùng không?

Chúc bác khỏe.

P/s: Dạo này Topic KS20 vắng khách quá..:)

QuangThang89

Bác Quang có thể nói cụ thể hơn một chút được không ạ? AL là cái mục nào thế ạ?
:)) nghĩ sao bạn lại nói AL là cái mục gì =)), AL = Atom Life, là điện thoại O2 Xda Atom Life đó, thân :)

tuanh1985

Manila2D V1.20 Build 1913.1530 (NEW)

=== Dành cho Non HTC ===

Phiên bản Manila2D mới nhất từ HTC Jade, version 1.2 build 1913.1530 dành cho các dòng không phải HTC đây:
Mã:
http://rapidshare.com/files/235541060/2DManila_1_20_19131530_BLUE_NonHTC.cab
Chạy trên LG KS20 sẽ rất tốt.
Tuy nhiên đây là CAB dành chung cho tất cả các dòng NonHTC, muốn dùng trên KS20 với đủ các chức năng hoạt động cần sửa sang đi 1 chút.

Em đã tải cái này của bác Quang về cài
khi cài gần xong thì nó lại báo là unsuccessful và bảo chọn lại ví trí khác để cài đặt:O
em chọn vị trí khác xong cũng bị tương tự
vậy là sao hả bác Quang???:-/

tuanh1985

He he ... sau 1 hồi mày mò thì e cũng hiểu là trước khi cài cái này phải gõ các items trên today xuống (và có thể phải uninstall các bản HTC trước) thì mới chạy được

tuanh1985

Ví dụ đơn giản:

Dùng chương trình để có thể edit được các lệnh trên vậy bác???