• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mất màn hình wireless manager

huytruong81

:((Huhuhuu có bác nào giúp em fix lỗi mất màn hình wireless manager và mỗi lần bật chế độ chụp hình và quay film thì bị treo máy. Làm ơn giúp em với

spiderman_anhvu

có phải màn hình trắng xóa như khi chọt vào các vị trí vẫn có tác dụng đúng không!?
Mình đã từng gặp trường hợp này trong bản rom 0.7.0 và 0.7b.0. Bạn thử soft-reset lại máy xem có hết không? mình đã thành công bằng cách này với bản 0.7.0.
Vối bản 0.7b.0 thì không khắc phục được và cách duy nhất là... up bản rom khác. Bản 0.7b.0 cũng bị lỗi bật camera là treo máy. Cá nhân mình khuyên bạn không nên xài 0.7b.0 vì bản đó không ổn định lắm. Bạn nên up bản 0.7a.0 thì ngon hơn :)

chúc thành công :)

tôi cũng đang đau khổ vì bệnh này đây. tôi bị cả bản rom của jiggs và của kumara. tôi hard reset luôn nhưng vẫn không được. nhờ chuyên gia nào biết giúp dùm với.

spiderman_anhvu

tớ nghĩ có khi bạn nên dùng bản rom khác thôi, bạn tìm bản rom AKU0.7a.0 hoặc bản N-Touch mới release ở trên xda-developers.com ý. Tớ xài 2 cái rom đấy không còn bị hiện tượng trắng xóa màn hình wireless mgr :)
Chúc thành công!

freedog

:((Huhuhuu có bác nào giúp em fix lỗi mất màn hình wireless manager và mỗi lần bật chế độ chụp hình và quay film thì bị treo máy. Làm ơn giúp em với
Mình cũng bị như vậy trên con ATOM, mất luôn cái Mediaskin, vao nghe FM ko thay Skin luôn, ko biết lam sao nữa đành đi up lai ROM :(:)(:)((... giờ co ai cho ít KN để lần sao tu làm :p:p:p

thanhlnt

hix, sao lỗi này nhiều người bị quá. Mình cũng bị y chang (dùng rom WM 6.1 của sonblack), lúc đầu vẫn sài ngon lành, ko biết tại sao tự dưng lại mất tiêu cái màn hình wireless manager :(. Hard reset cũng ko hết nên đành phải up lại rom. Giờ thì có lại rùi nhưng ko hiểu sao cắm cáp usb vào máy tính lại ko nhận (dùng mobile device center trên vista), ngoài ra cũng ko sạc được luôn, hix. Theo các pác thì nên úp rom nào cho ổn định?

antheo

Mình cũng đã từng bị trắng màn hình wireless manager, phải hard reset. nguyên nhân mình phát hiện là do mình cài Extended rom unlocker để xóa một số chương trình hoặc file không cần thiết để tăng RAM thêm. Tuy nhiên sau đó wireless manager, media gì đó và cả FM cũng trắng bóc luôn. Nên khuyên các bác bị như vậy thì hard reset lại xem sao. không restore lại các ctrinh cài trước đó nếu không xác định rõ, cài mới cho chắc. Nếu vẫn bị thì nên up rom lại thôi. Và đặt biệt không rành thì không nên unhide Extended rom để xóa linh tinh trong đó đươc. vài thiển ý cùng các bạn, nếu có gì sai mình ngại bị la lắm nha (vì già gồi hụ hụ..)

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Cách duy nhất là up lại OS+ExtendedROM thui bạn ạ!
Lý do như antheo đề cập.

vutuantu1990

Bác Sonblack ơi , em down bản Rom PDAVIET_WM61_ROM_OS19209_PP6M_SONBLACK của bác tren xda-developers.com về cài vào Atom thì nó bị trắng xóa Wireless Manager , bác có cách nào khắc phục ko , nếu cần up rom thi up bản rom nào ạ

tanhoan

đúng là phải up lai thế thôi.tôi cũng đã bị như vậy. up lai PDAVIET_WM61_ROM_OS19209_PP6M_SONBLACK okie luôn

vutuantu1990

đúng là phải up lai thế thôi.tôi cũng đã bị như vậy. up lai PDAVIET_WM61_ROM_OS19209_PP6M_SONBLACK okie luôn

Bác có bị làm sao ko đấy . tôi up rom này mới bị lỗi mất màn hình Wireless Manager , bác lại bảo tôi up lai chính rom đấy ??????????

Sonblack

Super V.I.P
Bác có bị làm sao ko đấy . tôi up rom này mới bị lỗi mất màn hình Wireless Manager , bác lại bảo tôi up lai chính rom đấy ??????????

Up lại là đúng ròi! Nhưng phải up có ExtROM.
Giao diện của Wireless Manager nó nằm ở đó. Không có thì trắng xoá là phải roài.