• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Màu chữ của Atom Life

sonthai85

Chào các bạn, mình đang dùng một chú Atom life. mình muốn thay đổi màu chữ ngoài màn hình hiển thị thì có được không hay chỉ có mỗi màu trắng nguyên bản? nếu được thì có thể đổi sang những màu gì?
Xin cảm ơn các bạn rất nhiều.
HAPPY NEW YEAR 2009!!!
:D

TranMinhMan

Super V.I.P
Màu chữ trên Taskbar, Menu, và cả màn hình Today bạn đều có thể thay đổi được. Nó phụ thuộ̣c vào theme bạn đang dùng, bạn có thể chỉnh bằng regedit các thông số màu tại theme bạn đang sử dụng nhưng nó phức tạp lắm.:|
Giải pháp cho bạn là qua box Soft PPC download ctr làm theme về, VD ctr Theme Maker chẳng hạn. Rồi bạn tự làm cái theme với hình nền, màu chữ... mình thích, lưu lại với tên *.tsk, chép vào máy và set lên thui.;)
Chúc thành công!:D

Chỉnh sửa cuối:

sonthai85

Cám ơn anh rất nhiều. xem chừng cũng không dễ dàng lắm nhỉ? nhưng có thể cách thay Theme có sẵn màu mình thích thì có vẻ dễ dàng và tiện hơn.
Xin cảm ơn anh rất nhiều.
Tks&B.rgd