• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy bị lỗi phần mềm cần giúp đỡ!

tuananh2701

Tình hình là sau khi em nghịch ngợm root máy thì sau này nảy sinh 1 lỗi như sau:
Đang tự nhiên, dù mình không nhấn vào mấy phím cứng thì nó cũng tự nhấn dẫn đến màn hình nhảy loạn xạ cửa sổ điêu khiển âm thanh rồi màn hình home v..v.. ( giống như khi ta dùng tay nhấn liên tục phím tăng giảm âm lượng, phím home và phím menu)
Sau đó thì tất cả các phím cứng đêu bị liệt chỉ trừ nút back
Nếu tắt và khởi động lại máy thì khởi động rất lâu và thường vào thì nó hiện ra chữ safe move ở góc dưới bên trái màn hình ( vẫn không sử dụng được mấy phím cứng )
Khi tháo pin ra để khoảng 15' trở lên thì khi lắp pin vào bật máy lên thì máy không còn hiện tượng lỗi nữa, nhưng chỉ được 1 thời gian ngắn là lỗi lại quay trở lại
Em cũng đã thử cài nhiều bản room khác nhau nhưng lỗi này vẫn không hết ==> không phải lỗi do room, nhưng cũng không phải do lỗi phần cứng (vì khi cài lại room thì được một lúc không thấy lỗi) ==> em nghĩ là lỗi phần mềm thôi
Em cũng đã thử cài lại ship rom nhưng vẫn còn lỗi
Vậy mong ai có kinh nghiệm thì vào tư vấn em vụ này với, cách sửa lỗi hoặc đi bảo hành :(
Em xin cảm ơn trước!

Chỉnh sửa cuối:

ninhnd

vấn đề có vẻ nặng đấy nhỉ, mình thì chưa gặp phải lỗi này bao giờ nhưng nếu bạn đã up radio mới nhất và thử nhiều room khác nhau kể cả room ship thì mình nghĩ có lẽ do lỗi phần cứng rồi.
nên đi bảo hành cho chắc ăn, hi vọng sẽ ko có gì quá nghiêm trọng
chúc bạn may mắn

tuananh2701

Thôi có khi thành cục gạch thật rồi anh ạ, giờ vào phần FASTBOOT mà nút vẫn nhẩy loạn cả lên, chắc do phần cứng thật rồi, đi bảo hành vậy. Huhu không biết nó có tháo bung bét con dế ra không nữa :((

ninhnd

Thôi có khi thành cục gạch thật rồi anh ạ, giờ vào phần FASTBOOT mà nút vẫn nhẩy loạn cả lên, chắc do phần cứng thật rồi, đi bảo hành vậy. Huhu không biết nó có tháo bung bét con dế ra không nữa :((

đen cho bạn quá.nhưng trước khi mang đi bh thử xem lại máy mình một lần nữa thật kỹ xem biết đâu bị kẹt một cái nút nào đó gây lên hiện tượng máy nhận 1 lúc nhiều lệnh nên màn hình nhảy lung tung.
mang đi bh thì người ta cũng sẽ reset máy về ban đầu rồi up lại bản rom khác,giống như mình làm ở nhà vậy ko được nữa thì tháo máy kiểm tra là cái chắc.máy bạn tình hình ntn thì bạn cũng rõ nên cứ chuẩn bị trước tinh thần đi là vừa.
mà thôi,ông trời ko lấy của ai cái gì đâu mà.mất cái này lại được cái khác....