• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy bị treo ở bootloader cần giúp!

mrphuc

em có con MDA Touch Tmobile(Germany)
elf030000
t-mob101
ipl 113.0002
spl 2.28.0000
ROM 128 Ram 64
máy khi bật chỉ dừng ở Boot Loader (chưa unlock ID và super CID)
cần tìm bản rom gốc của Tmobile Germany

PhamHien

Tự nhiên máy bạn bị thế hay là do up ROM vậy bạn. Hãy tham khảo các chủ đề cứu máy ở bootloader và tìm ban ROm gốc tại chủ đề đã có nhé

mrphuc

Tự nhiên máy bạn bị thế hay là do up ROM vậy bạn. Hãy tham khảo các chủ đề cứu máy ở bootloader và tìm ban ROm gốc tại chủ đề đã có nhé
Hic
Bác nói chung chung quá.
Thằng nào đó nghich trước em rồi
khách mang đến thì đã ở BL
ROm gốc đã tìm nhưng ko thấy hoặc chưa thấy cho đến hiện tại

mrhieu

Mình cũng bị dí dị ở BL :(( cứu với, mình không tài nào tìm được rom SHIP cho HTC touch 1. Chạy linh tinh giờ chết đứng rồi
elf010000
HTC__A07
ipl 1.11.0002
spl 2.28.0000
ROM 128 Ram 64
Cứu với :(

giúp mình với hu hu :( mới tập tẹ dùng WM đã dính quả này, đắng quá

Last edited by a moderator:

PhamHien

Máy bạn up nhầm ROM, chưa chạy HSPL, mới chỉ có USPL thôi nên SPL bị đổi và gây treo máy. Bây giừo có nhiều cách cứu:
1. Tải ROM gốc theo ID/CID của máy và up ngay từ bootloader
2. CHỉ cần tìm SPL cũ up riêng
3. Cứu máy bằng Gold Card

Nick mình : hienlanhd

huannc

chỉ còn cách dùng Gold Card thôi, nếu pak ở HN thì gọi cho pak Tuấn nhe: 0983370866

AnhPheCT

Con này ko chết đâu mà sợ! Trước tiên Bác cứ yên tâm! Tìm bản Rom SHIP tách OS ra bằng cách UnRar bằng WINRAR ra 1 thư mục nào đó chỉ coppy lấy file *.nbh xong Bác lấy Bộ Tools trong bản Build sau này xóa đi file *.nbh Chép file *.nbh vừa tách trong ROM SHIP bỏ chung 1 thư mục Up Rom bình thường (Bạn nên cắm cổng USB sau đích máy PC nhé, Chờ cho nó nhận ra PPC). Chúc may mắn!! Phải chi các BÁC ở Cần Thơ đem lại Tui làm dùm hộ cho!! Con này trâu lắm ko chết yểu đâu!

Bác cũng có thể tham khảo ở đây:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=22767

mrhieu

em cứu được rồi các bác ạ. MTTY và snoopyPro lúc chết nó lại ra CID khác mới sợ. Được cái chuẩn của em nó nên up phát ăn ngay hehe

orgresh

Nhờ các bác tìm dùm mình rom gốc . Máy mình treo ở Bootloader, thông tin chỉ còn như thế này.
IPL 1.11.0002
SPL 2.26.0000
Mình tìm khắp nơi nhưng không biết bản nào là bản gốc cho máy nữa.